
SHULE YA SEKONDARI IHANGO, 

S.L.P 6599, 

MBEYA. 

02/12/2020 

KUMB NA IHSS/JOIN/2018 

NDUGU_______________________________ 

S.L.P___________ 

MBEYA. 

YAH: MAELEKEZO/MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IHANGO ILIYOPO 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA MKOA WA MBEYA KWA MWAKA 2021 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya elimu ya sekondari kidato cha kwanza katika 
shule hii ya Sekondari Ihango kwa elimu ya sekondari ili kuanza kidato cha kwanza mwaka 2021 

1.2 SHULE ILIPO NA MUDA WA KURIPOTI SHULENI 

Shule ya Sekondari Ihango ipo katika Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya Mkoa wa Mbeya. Shule ipo umbali wa 
KM 16 kutoka Mbeya Mjini na KM 3.4 na kutoka karibu na msitu wa Kawetere na barabara ya kuelekea Chunya 
Mjini.  

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 
11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021 yaani ni ndani ya siku saba uwe umeripoti shuleni 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 SARE ZA SHULE 

2.1.1 WASICAHANA 

 Shati 2 nyeupe za mikono mifupi 

 Sket imbili-moja ya khaki na ingine ya rangi ya damu ya mzee, ziwe ndefu sentimeta 5-10 kutoka 

miguuni, yenye marinda yasiyopungua kumi na sita (16) na yasiyozidi ishirini (20) 

 Viatu vyeusi vya kamba visivyo na kisigino virefu 

 Sweta mbili, moja la damu ya mzee na jingine la kijani 

 T-shirt nyeupe (babalance) mbili (2) rangi nyeupe 

 Soksi nyeupe pea tatu (3) 

2.1.2 WAVULANA 

 Shati 2 nyeupe za mikono mifupi 

 Suruali mbili – moja ya khaki na ingine ya rangi ya damu ya mzee, ziwe ndefu kugusa viatu na ziwe na 

marinda mawili (isiwe modal au flat front) 

 Viatu vyeusi vya kamba visivyo na kisigino virefu 

 Sweta mbili, moja la damu ya mzeena jingine la kijani 

 T-shirt nyeupe (babalance) mbili (2) rangi nyeupe 

 Soksinyeusipea tatu (3) 

KUMBUKA:Hijabu kwa wasichana ni kitambaa cheupe na hii ni kwa Waislamu tu 

2.2 SARE ZA MICHEZO 

T-shirt ya blue na trackya blue kwa wavulana 

T-shirt ya blue na track ya blue kwa wasichana 

2.3 VIFAA VYA KUJIFUNZIA 

Daftari kubwa kaunta (Four Quires) ziwe 9 na ndogo ziwe 9, mkebe mpya, rula, kalamu za wino za kutosha na 

kalamu za risasi 



 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI 

SHULE YA SEKONDARI IHANGO 

FOMU YA AHADI YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI 

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI 

Mimi___________________________msichana/mvulana ninakubali kujiunga na kidato cha kwanza hapa Shule 

ya Sekondari Ihango kama mwanafunzi wa kutwa, leo tarehe__/___/20____. Nitafika shuleni bila kukosa au bila 

kuchelewa. 

Nitatii sheria za shule na nitaishi maisha mazuri na ya mfano. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika 

masomo na kazi za kujitegemea, sitakuwa mtoro shuleni. 

Sahihi ya Mwanafunzi________________ Tarehe__/___/20____ 

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

1. Mimi_____________________________ambaye ni mzazi/mlezi wa mtoto tajwa hapo juu, ninakubali mtoto 

wangu___________________________ asome katika Shule ya Sekondari Ihango kuanzia tarehe 

____________Ninaamini kuwa ELIMU NI URITHI WA MTOTO na MWANGA WA MAISHA 

2. Ninaahidi kumpa/kumtimizia mahitaji yote anayotakiwa kuwa nayo shuleni kama ilivyoagizwa katika barua ya 

kujiunga na shule yako. 

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu atii sheria zote za shule na kuishi maisha mazuri na ya 

mfano kwa wenzake. Nitamhimiza asome kwa bidii katika masomo yake na kazi za kujitegemea. Nitamhimiza 

asiwe mtoro shuleni. 

4. Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi____________________ 

5. Sahihi ya Mzazi/Mlezi__________________ Tarehe__/___/20____ 

C. MATUMIZI YA OFISI TU 

Mwanafunzi___________________________________ amepokelewa hapa shuleni tarehe_________________ 

Jina la Mwalimu________________________________ 

Sahihi____________________ 

 

 

 

 



MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING 

MBEYA DISTRICT COUNCIL 

IHANGO SECONDARY SCHOOL, 

P.O BOX 6599, 

MBEYA. 

02/12/2020 

Ref: IHSS/JOIN/2018 

THE MEDICAL OFFICER 

_________________HOSPITAL 

P.O Box  

MBEYA. 

Re: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

Please examine________________________________________ as to his/her fitness to pursue further 

education at this school 

1. Hemoglobin____________________________________________________ 

2. P.V bleeding___________________________________________________ 

3. Blood pressure_________________________________________________ 

4. Blood group____________________________________________________ 

5. Sight___________________________________________________________ 

6. Hearing________________________________________________________ 

7. Urine for sugar and pregnancy test_____________________________ 

8. Stool for routine examination___________________________________ 

9. Skin diseases__________________________________________________ 

10. Asthma_______________________________________________________ 

11. Leprosy______________________________________________________ 

12. Epilepsy______________________________________________________ 

13. PulmonaryTuberculosis______________________________________ 

14. Deformity____________________________________________________ 

15. Mental problem______________________________________________ 

16. V.D (give type) _______________________________________________ 

17. Any other serious diseases not mentioned above 

PLEASE SIR/MADAM, PROVIDE US WITH RELEVANT CONDITIONAL EVIDENCES OF THE 

NAMED PERSON SO AS TO HELP US IN CASE A STUDENT FACES HEALTH PROBLEMS 

Comments____________________________________________________________________________________

______________________________________________________________________________________ 

Dr/C.O(Full Name)____________________________ Signature_______________________ 

 

Yours 

___________________ 



3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 
3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa Sheria 
Na. 10 ya Mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na 
Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu hapa nchini chini ya Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi 
na uendeshaji elimu nchini Tanzania 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake 

mara baada ya kuripoti shuleni tayari kwa masomo. 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima 

(b) Mahudhurio mazuri katika shughuli za nje na ndani ya shule kulingana na ratiba ya shuleni lazima 

(c) Kushiriki kwa umakini na kufanya maandalio ya jioni (evening preparation) 

(d) Kuwahi katika shughuli za shule na zingine utakazopewa 

(e) Kufahamu na kuzingatia mipaka ya shule; kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka 

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shuleni na katika shughuli za nje na masomo 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

(i) Kutunza mali za umma 

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA MASOMO 

(a) Wizi 

(b) Uasherati 

(c) Ubakaji 

(d) Kumpiga mwingine,kupigana, kutukana au kutukanana 

(e) Kupata mimba/kusababisha mimba 

(f) Kutoa mimba 

(g) Kugoma, kuchochea mgomo, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu 

(h) Kukataa adhabu kwa makusudi 

(i) Kuwa na simu ya mkononi 

(j) Kudharau bendera ya taifa 

(k) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

(l) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bhangi, kokeini, mirungi, kubeli na kadhalika 

4.0 MAMBO MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 

Fomu ya daktari (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na MGANGA MKUU wa HOSPITALI YA SERIKALI. Fomu hii 
iwasilishwe Ofisi ya Mkuu wa Shule mara tu utakaporipoti. Daktari aeleze matatizo yote ya mtoto ili kuepusha 
usumbufu akiwa shuleni. 

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika mgomo wowote katika 
kipindi chote cha uanafunzi wako na makosa mengine ya jinai 

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule 

NB: Tafadhali soma kwa makini maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu ndani ya muda mwafaka. Maagizo yote kama 

sare za shule aina zote na sare za michezo vikamilishwe bila usumbufu wowote. Mtoto wako hatopokelewa hapa 

shuleni bila daftari zote zinazohitajika pamoja na sare za shule 

“ELIMU NI HAZINA” 
KARIBU SANA IHANGO SEKONDARI 

_________ 

 

MKUU WA SHULE 


