
SHULE YA SEKONDARI IKHOHO 

S.L.P 2349, 

MBEYA. 

TAREHE …………………… 

Kumb. Na. IKH/JI …………………………… 

Mwanafunzi: …………………………………………………………………. 

Mbeya.  

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IKHOHO MWAKA …… 

 

1.0. Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 

……………………… katika shule hii. 

 

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe …………………… unatakiwa kuripoti 

shuleni tarehe ………………………….. 

Shule hii ni ya kutwa. 

 

2.0. MAOMBO MUHIMU YA AKUZINGATIA 

2.1. SARE ZA SHULE 

a) Sare za shule hii ni kijani jeshi na khaki kwa wasichana na wavulana 

(suruali/sketi mbili) cha kitambaa kimeambatanishwa. 

b) Sare ya michezo kwa shule hii ni fulana ya blue na bukta ya kijani na raba jozi 

moja. 

c) Viatu vyeusi vya ngozi na jozi ya soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa 

wavulana. 

d) Tai mbili (kijani na khaki). 

2.2. TAALUMA 

a) Mkoba wa  kubebea daftari 

b) Daftari zisizopungua 10 (au daftari kubwa – counter book). 

c) Jalada la kutunzia kumbukumbu zako. 

d) Mkebe wa hisabati na vifaa vyake. 

3.0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 

3.1. Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978. 

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu 

nchini. 

 

Utatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shulghuli ndani na nje ya shule ni muhimu 

c) Kutimiza kwa makini maandiko ya jioni (preparation) na kujituma katika 

masomo 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwezpo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.  



 

                  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

 

MKOA WA …………………………………  Ofisi  ya Mkuu wa Wilaya 

        Wilaya ya …………………… 

        S.L.P ………………………… 

        TAREHE …………………… 

 

MKUU WA SHULE, 

SHULE YA SEKONDARI IKHOHO, 

S.L.P 2349, 

MBEYA. 

 

UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA 

 

Nathibitisha …………………………………………………………. (jina kamili la 

mwanafunzi) kuwa ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa/kwa kuandikishwa. 

 

Baba yake (jina kamili) ………………………………………………………..……. 

Amezaliwa katika mkoa wa ………………………………………………………… 

Tarafa ya ……………………………….. wilaya ya ………………………………… 

 

Mama yake (jina kamili) …………………………………………………………….. 

Amezaliwa katika kata ya ……………………….. wilaya ya …………………………… 

 

 

MKUU WA WILAYA 

NB: Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu, 

ikishajazwa irudishwe kwa Mkuu wa Shule tarehe ya kuripoti. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



PART C: 

Medical certificate:  

I have examined the named student and consider that he/she is physically and 

mentally fit/is physically and mentally, for a full time student. 

 

 

Thank you. 

 

    ……………………………………………………………….. 

                    Name and signature 

          

 

    ……………………………………………………………….. 

            Designation 

 

 

    Date: ……………………………… 

 

 

 

     

  ……………………………………. 

             Official stamp 


