

**HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA**

SHULE YA SEKONDARI ILEMBO,

S.L.P 1731,

**MBEYA.**

TAREHE .....

JINA LA MWANAFUNZI .....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ILEMBO KIDATO  
CHA KWANZA 2021.**

**01.UTANGULIZI**

Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha Kwanza katika **Shule ya Sekondari Ilembo** mwaka **2021** unatakiwa kuripoti shuleni siku ya Jumatatu tarehe **11-1-2021** masomo yataanza siku hiyo hiyo.

**02: SARE ZA SHULE**

Vitambaa vyote vinapatikana shuleni kwa bei nafuu na kuondoa utofauti wa rangi wakati mwanafunzi anapo jitafutia kitambaa mtaani.

**a) Wavulana:**

- Suruali mbili, moja rangi ya Ugoro na nyingine rangi ya Zambarau (estim) namba moja sweta zilingane na vitambaa vya suruali
- Mashati mawili meupe ya mikono mifupi
- Soksi nyeupe na viatu vya Kamba (Ngozi)
- Mkanda wa ngozi sio utambi
- Suruali iwe ya malinda na tan up chin sio modo

**b) Wasichana**

- Sketi mbili, moja rangi ya ugoro na nyingine rangi ya zambarau (estim) namba moja sweta zilingane na vitambaa vya sketi
- Mashati mawili meupe ya mikono mifupi
- Soksi nyeupe na viatu vya Kamba (ngozi)

- Mshono wa sketi uwe wa malinda na ndefu
  - Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule
- c) **Mahitaji ya taaluma**
- Daftari kubwa caunterbook namba mbili au tatu ziwe daftari kumi na daftari ndogo kumi kwaajiri ya mazoezi
  - Karamu na mkebe ni mhimu sana.
- d) **Michezo**
- Anatakiwa kuwa na tracksoot za michezo (zipo shuleni)
- e) **Vifaa vya usafi**
- Kila mwanafunzi anapo kuja kuripoti aje na
    - i) Mfagio wa chelewa mmoja
    - ii) Kwanja moja
    - iii) Jembe kwaajili ya usafi wa mazingira

### **03: SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na **25** mwaka **1978** na kama ilivyo rekebisha sharia na **10** mwaka **1995**. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

- a) Heshima kwa Viongozi, Wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika shughuli za shule nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i) Kutunza mali za Umma.

**04: Makossa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule**

- a) Wizi
- b) Uasherati na Ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadharika
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa Mjamzito / kupata mimba
- i) Kuoia au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma na kuchochea au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi

**05: Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa shuleni na mwanafunzi**

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali form hii itakabiziwa kwa Mkuu wa Shule
- b) Form mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

**06: Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

**Karibu sana katika shule**

.....

**LINUS .P. NYEMBELE**

**MKUU WA SHULE**

**PRESIDENT OFFICE**  
**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

ILEMBO SECONDARY SCHOOL,  
P.O.BOX 1731,  
**MBEYA.**

DATE .....

MEDICAL OFFICER

GOVERNMENT HOSPITAL

P.O.BOX .....

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

Please examine .....  
(student) as to his/her fitness for pursuing education at his school

.....

**LINUS .P. NYEMBELE**

**HEADMASTER**

- 1. Haemoglobin .....
- 2. P.V. Bleeding .....
- 3. Blood pressure .....
- 4. Blood Group .....
- 5.(a) Sight .....
- (b) Hearing .....
- 6. Urine for sugar and Pregnancy test .....
- 7. Stool for routine – examination .....
- 8. Name ..... Signature .....
- Official stamp of the doctor .....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAISI**

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)**

**SHULE YA SEKONDARI ILEMBO**

**FOMU YA KUKUBALI**

**1. SEHEMU YA MWANAFUNZI**

Mimi ..... ninakubali nafasi niliyopewa kujiunga kidato cha kwanza mwaka **2021** Katika shule ya Sekondari Ilembo na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sharia zote za shule na za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi ya elimu ya kujitegemea.

JINA..... SAHIHI.....

TAREHE .....

**2. SEHEMU YA MZAZI/ MLEZI**

ANWANI YA MZAZI / MLEZI .....

KATA ..... KIJJI ..... SIMU NO .....

Mimi ..... Ni Mzazi / Mlezi wa mwanafunzi ..... aliyechaguliwa kujiunga katika Shule ya sekondari Ilembo na naahidi kuwa tayari kutimiza yafuatayo;

- i) Nitatimiza mahitaji ya shule kwa wakati unaohitajika kama ilivyo agizwa kwenye barua ya kujiunga na shule.
- ii) Nitakuwa tayari kutekeleza maagizo ya shule, bodi ya shule, maamuzi ya vikao vya wazazi na maagizo kutoka uongozi wa shule
- iii) Nitahakikisha mtoto wangu anahudhuria masomo yote pia

nitafuatilia maendeleo yake, kitaaluma na tabia kupitia taarifa yake ya maendeleo kutoka uongozi wa shule.

iv) Nitakuwa tayari kumsomesha mtoto wangu hadi apate uwezo wake utakapofikia

v) Nitakuwa tayari kuchukuliwa hatua kali dhidi yangu kwa kutotimiza wajibu wangu ulivyoainishwa juu kwa kumkwamisha mwanangu, ili asifuatilie masomo ipasavyo.

Nb: iwapo nitapata uhamisho na kubadilisha makazi nitaijulisha shule kwa maandishi.

**Jina la Mzazi / Mlezi**

**Sahihi ya Mzazi / Mlezi**

.....

.....