

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA

SHULE YA SEKONDARI USONGWE

S.L.P. 1502

MBEYA

MOB: 0754 589324

TAREHE:

Kumb Na.

Jina la mwanafunzi

S .L.P.

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI USONGWE KIDATO CHA KWANZA JANUARI 2021. HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA MKOA WA MBEYA

1. . UTANGULIZI

Awali ya yote ninapenda kuchukua nafasi hii kukupongeza kwa kufaulu mtihani wako wa darasa la saba, kitendo ambacho kimekuwezesha kuchaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Usongwe kidato cha kwanza 2021.

Ni matumaini yangu kwamba bahati hii utaitumia vizuri ili uweze kutumia juhudi na maarifa ya hali ya juu kuweza kufanikiwa katika masomo na shughuli nyingine muhimu kama vile uzalishaji mali , michezo , sanaa n.k .

Aidha ni tegemeo langu pia kuwa utakuwa na nidhamu nzuri na utatekeleza na kufuata sheria, Taratibu na kanuni zote za shule pamoja na masharti yote ya kujiunga kama fomu hii inavyoeleza

Muhula wa masomo unaanza tarehe **11/1/2021** hivyo unatakiwa kuripoti shuleni siku ya Jumatatu tarehe **11 /1/2021** saa moja na nusu asubuhi. Mwisho wa kuripoti ni baada ya siku saba tangu muhula wa masomo ulipoanza.

“ELIMU NI MWANGA WA MAISHA”

KARIBU SANA USONGWE

.....

V. MTEGA

MKUU WA SHULE

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

- (a) Sare ya shule hii ni suruali mbili, khaki na kijani kibichi kwa wavulana na sketi mbili, khaki na kijani kibichi kwa wasichana
 - Kwa wavulana suruali za marinda za heshima (modo hairuhusiwi)
 - Kwa wasichana sketi za marinda inchi mbili na upana wa mkanda inchi mbili ziwe ndefu zinazofunika kisigino
 - Soksi nyeupe jozi mbili kwa wavulana na wasichana
 - Viatu jozi mbili vyeusi vya kamba na viwe na kisigino kifupi.
 - Mashati mawili ya mikono mifupi (tetron)
 - (b) Rangi ya hijab ni nyeupe
 - (c) Sare ya michezo kwa shule hii ni Truck sut dark blue moja kwa wavulana na wasichana
 - (d) T-shirt rangi ya blue
- 2.2 Daftari iwe ni kaunta book quire 3 kumi na moja (11)
- 2.3 Kalamu,rula, penseli na mkebe wa hesabu
- 2.4 Begi kwa ajili ya kubebea daftari

3. Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujib u wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 . Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (i) Kutunza mali za umma.

.....
V. MTEGA
MKUU WA SHULE

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**



USONGWE SECONDARY SCHOOL

P. O. BOX 1502

MBEYA

DATE.....

MEDICAL OFFICER
GOVERNMENT HOSPITAL
P.O. BOX
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine(student name) as to her fitness for pursuing further Education at this school.

.....
HEADMISTRESS

1. Haemoglobin
2. P.V. Bleeding
3. Blood pressure
4. Blood Group
5. (a) Sight
- (b) Hearing
6. Urine for sugar and pregnancy test
7. Stool for routine – Examination
8. Athma
9. Skin diseases
10. Epilepsy
11. Leprosy
12. Pulmonary tuberculosis
13. Deformity
14. Mental problems
15. V.D. (Give type)
16. Any other serious disease note mentioned above

OTHER COMMENTS:
.....
.....
.....

.....
DESIGNATION AND SIGNATURE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MKOA WA

OFISI YA MKUU WA WILAYA
WILAYA YA

S.L.P.

.....

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI USONGWE
S.L.P. 1502
MBEYA

UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA.

Nathibitisha kuwa (Jina kamili la
mwanafunzi) ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa / kwa kuandikishwa.

Baba yake (Jina kamili)

Amezaliwa katika Mkoa wa Wilaya

Tarafa ya kata ya

Mama yake (jina kamili)

Amezaliwa katika kata ya Wilaya ya

Mkoa wa

.....

MKUU WA WILAYA

NB: Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu.

Ikisha jazwa irudishwe kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni.

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI USONGWE
FOMU YA AHADI MWANAFUNZI NA MZAZI / MLEZI

A. SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI:

- (a) Miminimezaliwa tarehe
Jina la Baba
Jina la Mama
nakubali kujiunga kidato cha katika shule ya Sekondari Usongwe kama mwanafunzi wa kutwa. Nitafika shuleni tarehe bila kukosa au kuchelewa.
- (b) Nitatii sheria zote za shule kama zinavyosomeka na nitaishi maisha mazuri ya mfano hapa shuleni. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za kujitegemea. Sitakuwa mtoro shuleni. Wala kuwa mwanafunzi mwenye usumbufu wa aina yoyote ile . Naahidi kutoshiriki migomo ya aina yoyote ile hapa shuleni.
- (c) Sahihi ya mwanafunzi..... tarehe

B. SEHEMU HII IJAZWE NA MZAZI/MLEZI:

1. Mimi ninakubali mtoto wangu (jina)Asome katika shule ya Sekondari Usongwe kuanzia tarehe Ninaamini kuwa Elimu ni urithi wa mtoto na **MWANGA WA MAISHA YAKE**
2. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote anayotakiwa kuwa nayo shuleni kama ulivyoagiza katika barua yako. Nitatoa na kutekeleza kwa wakati na bila usumbufu wowote. ninaahidi kulipa karo ya shule pamoja na michango mingine kwa wakati inapohitajika. Vinginevyo nichukuliwe hatua kali, mimi Mzazi / Mlezi.
3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi maisha mazuri na ya mfano kwa wenzake. Nitamhimiza asiwe mtoro na msumbufu.
4. Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubali kusoma katika shule ya Serikali ya Usongwe Sekondari kama mwanafunzi wa kutwa na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato cha NNE (4) Mimi sitamhamisha kwenda shule nyingine pasipo sababu.
5. Anuani yangu ya kudumu ni:-
.....
.....
6. Namba ya simu :.....
7. Sahihi :

KWA MATUMIZI YA OFISI TU:

Mwanafunzi
amepokelewa tarehe :..... anamapungufu ya vifaa vifuatavyo:

1.
2.
3.

SAHIHI:

MWALIMU ANAYEPOKEA

TAARIFA BINAFSI

1. Jina lako kamili kama lilivyotumika darasa la saba
Dini / dhehebu
2. Jina kamili la baba mzazi / mlezi
Kazi yake
Anwani kamili ya baba mzazi / mlezi
Namba ya simu ya mkononi
Mahali anakoishi baba mzazi / mlezi. MkoaWilaya
Tarafa Kijiji / Mtaa
3. Jina kamili la mama mzazi / mlezi
Kazi yake
Anwani kamili ya mama mzazi / mlezi
Namba yake ya simu ya mkononi
Mahali anakoishi mama / mlezi: MkoaWilaya
TarafaKijiji / mtaa
4. Hapa shuleni ningependa niujiunge na :
 1. Michezo (i) (ii) (iii)
 2. Kikundi cha utumaduni wa
 3. Mradi wa
 5. Mimi wa kidato cha
Mwaka Naahidi kuwa taarifa nilizotoa ni za kweli na zitumike wakati wowote zinapohitajika hapa shuleni.
Saini ya mwanafunzi Tarehe
6. Jina na sahihi ya mzazi / mlezi
Jina Sahihi

NB: Taarifa hii irudishwe kwa Mkuu wa Shule ya Sekondari Usongwe.

.....
MKUU WA SHULE