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YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YALAWE

Ninayofuraha kukupongeza na kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza
katika shule ya sekondari Yalawe mwaka 2020. Shule ya sekondari Yalawe ni ya kutwa na ni ya
mchanganyiko yaani wavulana na wasichana. Shule ipo katika kata ya Santilya.

Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarene 11.01.2021 saa 1:30 asubuhi bila kukosa. Kuchelewa
kuripoti kwa muda muafaka anaweza kupoteza nafasi yake.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. SARE ZA SHULE

Na | Wavulana Wasichana
1. | Suruali mbili(2) nyeusi na kijani zenye | Sketi mbili(2) nyeusi na kijani zenye marinda na
turnup na marinda na zisiwe modal urefu wa sketi upite magoti
2. | Shati mbili(2) nyeupe za tetroni za | Shati mbili(2) nyeupe za tetroni za mikono mifupi
mikono mifupi
3. | Jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi vya | Jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi vya kamba na
kamba na visiwe na visigino virefu visiwe na visigino virefu
4. | Masweta mawili(2) ya kijani kwa ajili ya | Masweta mawili(2) ya kijani kwa ajili ya kujikinga
kujikinga na baridi na baridi
5. | Mkanda mweusi wa suruali wa ngozi Jozi mbili(2) za soksi nyeupe
6. | Jozi mbili(2) za soksi nyeusi Nguo za michezo raba nyeusi, trucksut nyeusi, gauni
7. | Nguo za michezo trucksut nyeusi, t shirt | jeupe mshono wa solo na litashonwa kwa maelekezo
nyeupe na raba nyeusi ya mwalimu wa michezo shuleni
B. MAAGIZO MENGINE
1. Madaftari (Caunter book Q3) kumi na mbili(12) na kalamu za kutosha
2. Beg la kubebea madaftari
3. Mkebe(Mathematical set)
4. Flat file kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake
5. Nakala ya cheti cha kuzaliwa
C. VIFAA VYA USAFI
1. Jembe lenye mpini kwa wavulana
2. Mfagio wa chelewa na ndoo ya lita kumi kwa wasichana
MUHIMU

Pamoja na maagizo haya nimeambatanisha

1. Sheria na kanuni za shule
2. Fomu ya afya(mpeleke mwanao hospitali kuchunguza afya yake kabla ya kumleta shuleni)




SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia yote
inayoletewa na na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini, unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi

yafuatayo;

1. Wanafunzi wanahitajika kuishi kwa amani na upendo hapa shuleni. Ugonvi wa aina yoyote ile
ni marufuku, kauli zako muda wote zionyeshe busara na upendo. Kuandika matusi kwenye
kuta au mbao za darasani au popote ni uharibifu na ni marufuku.

2. Mali ya shule pamoja na yako binafsi ni lazima itunzwe vyema. Kufanya kitendo chochote
ambacho kinaweza kuharibu mali ya shule au yako ni kosa kubwa. Kutokana na uzito wa kosa
unaweza kufukuzwa shule.

3. Nidhamu inahitajika darasani na nje ya darasa. Huruhusiwi kupiga kelele darasani au kutoka
darasani bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa. Mtindo wa kuzomeana ni marufuku
hapa shuleni kwani sio uungwana. Mwanafunzi anapoulizwa swali ni lazima anyoshe mkono
wa kulia na asimame kuijibu.

4. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kusimama kwa adabu anapoingia mwalimu au kiongozi yeyote
anapofika darasani au shuleni kwa ujumla.

5. Ni lazima mwanafunzi aheshimu ofisi ya Mkuu wa shule.Walimu na makarani, hakuna ruhusa
kuingia ofisini na nyumba za walimu na wafanyakazi bila idhini ya mkuu wa shule

6. Ni lazima mwanafunzi aheshimu bendera ya Taifa na picha za viongozi wa Taifa letu,
kinyume hicho mwanafunzi huyo atachukuliwa hatua kali.

7. Mwanafunzi anapozungumza na mwalimu au mkubwa wake yeyote asiweke mkono mfukoni
au kushika kiuno na kubishana kwa dharau pia mwanafunzi anapoitwa na mwalimu au
mkubwa yeyote ni lazima akimbie haraka.

8. Mwanafunzi akishaingia katika eneo la shule haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule hadi
anaporudi nyumbani au kwa kibali maalumu kutoka kwa mwalimu wa zamu

9. Unatakiwa kuhudhuria shughuli zote za shule za ndani na nje ya darasa

10. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule, kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
11. Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote

KUFUKUZWA SHULE
Yafuatayo ni makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule

i.
ii.
iii.
iv.
V.
Vi.
Vii.
Viii.
iX.
X.
Xi.
Xii.

Wizi

Uasherati, ubakaji au ushoga

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

Makosa ya jinai

Uvutaji bangi

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali za umma

Kudharau bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
Kukataa adhabu kwa makusudi

NB: Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu shuleni, akikamatwa na simu ataiharibu mwenyewe
na atapewa adhabu kali.

Mambo mengine muhimu yanapaswa kukamilishwa na kuwasilishwa na mwanafunzi pamoja na fomu
ya maelekezo kutoka kwa daktari juu ya afya ya mwanafunzi.

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Karibu sana Yalawe Sekondari.
“Education for Liberation”

DAUDI A. KITIKU
MKUU WA SHULE



MINISTRY OF EDUCATION,SCIENCE AND VOCATIONAL TRAINING

YALAWE SECONDARY SCHOOL

P.0.BOX 3783
MBEYA
Date......ccoovvivrinenn.
THE MEDICAL OFFICER
PART “A”
MITIMISS.....ocoiecic e e Please examine the
SEUAENE(NAIME)......cviiecee et his/her physical and mental fitness for a

full time student in the school. The exmination should include the following

Urine for sugar and pregnancy test..........cccvvrerreninierneneenns
Stool for routine examination............c.ccovvrererennie e

©CoNoa~wWNE

LEPIOSY ..ttt s
10. ANy deformity.......ccooveiveeiie e
I o T =T 01 TSRS
12. Pulmonary tuberclosis..........ocovveieiiiiiiiece s
13, NBUIOSIS. ...veiueeieeeieseisesie et e st sttt st e e et et e s beera s e e e e anne e
14, Veneral diSEASES........cceeeeiereiiie et
15. Other SErious diSEASES. ......ccueiiiriireieitistie i esiesreere e e sresie e

PART “B” MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by an gorvernment medical officer)
| have examined the above student and | recommend that he/she is fit/not fit for full time
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OtEE COMMIENTS. ...ttt ettt ettt ettt et ettt e e ettt e e e et eeee st eesaeeeessseeeeas e eeesas sesseeeesasseeesasbeeeenareeeenarneeens



