
 WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI 

SHULE YA SEKONDARI TEULE 

                                                                                                                           S.L.P 248 

                                                                                                                               MBEYA. 

                                                                                                                           06/12/2020 

 

KUMB.NA.MoVET/S.2095/JOINING/2021 

 

JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………………………….. 

S.L.P ………………… 

MBEYA. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TEULE WILAYA YA MBEYA  

          MWAKA 2020 

 

1.0 Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021 

shule ya sekondari TEULE 

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe  

11/01/2021  na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2020  ndani ya siku tano 

 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1 Sare ya shule 

a) Sare ya shule hii ni suruali moja ya kijani na moja nyeusi, mashati mawili meupe ya mikono 

mifupi kwa wavulana na sketi moja kijani na moja nyeusi (iwe  ndefu inayofika usawa wa soksi), 

blauzi mbili nyeupe mikono mifupi kwa wasichana. Mshono wa kawaida na nguo za heshima 

b) Sare ya michezo kwa shule hii ni T-shirt moja dark blue(utaipata shuleni) na bukta moja kwa 

wavulana na wasichana T-shirt moja dark blue (utaipata shuleni) na sketi ya michezo pamoja na 

track suit nyeusi kwa wote wavulana na wasichana. 

c) Sweta rangi ya kijani 

d) Viatu vyeusi vya Ngozi vya kufunga na Kamba kisigino kifupi kwa wasichana na wavulana 

e) Soksi nyeupe kwa wasichana na soksi nyeusi kwa wavulana. 

 

2.2 VIFAA VYA KUJIFUNZIA 

        Madaftari kumi na moja (counter book 2 quire) mkebe, rula na kalamu zote wino na risasi 

 

KARIBU SANA 

 

 
………………. 

E.A.SAFARI 

MKUU WA SHULE 

                                                                          0764507495 

 

 

 

 

 

NB: SIKU YA KURIPOTI SHULENI UFIKE UMEVAA TRUCK SUIT SIYO UNIFOFORM  

       ZINGATIA HILI 

 



3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria  ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.  

      Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.   

     Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa  

     nakala yake baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule muhimu. 

c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) 

d) Kuwahi katika  kila shughuli za shule na nyingine ni muhimu. 

e) Kufahamu  mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare za shule wakati wote. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

 

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE. 

1. Wizi 

2. Uasherati, ubakaji na ushoga 

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

4. Uvutaji bangi 

5. Makossa ya jinai.  

6. Kupigana au kupiga. 

7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

8. Kudharau bendera ya taifa 

9. Kuoa au kolewa. 

10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule. 

11. Kutoa mimba. 

12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu 

13. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

 

4.0 Mambo mengine muhimu 

a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa serikali, fomu hii 

itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shule. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo, fujo na makossa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia , kanuni, kulipa michango na maelezo mengine 

yatakayotolewa na shule 

 

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu 

 

KARIBU SANA KATKA SHULE HII 

 
………………. 

E.A.SAFARI 

MKUU WA SHULE 

0764507495 

 

 

 



 

 

 

 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI 

 SHULE YA SEKONDARI TEULE 

FOMU YA AHADI YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI 

 

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI 

 

      Mimi …………………………………………………………………. Msichana/mvulana 

Ninakubali kuingia kidato cha ……. Shule ya sekondari Teule kama mwanafunzi wa kutwa. Tarehe  

…………….. nitafika shuleni bila kukosa au kuchelewa. 

Nitatii sheria zote za shule na nitaishi Maisha mazuri na a mfano. Nitakuwa  mwanafunzi mwenye bidi 

katika masomo na kazi na kujitegemea, sitakuwa mtoro shuleni. 

Sahihi ya mwanafunzi …………………………………….. tarehe ………………… 

 

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

1. Mimi ………………………………………………………. Ninakubali mtoto wangu 

………………………………………………………….. asome katika shule ya sekondari Teule 

kuanzia tarehe …………………… ninaamini kuwa elimu ni urithi wa mtoto na mwanga wa 

Maisha. 

 

2. Ninaahidi kumpatia vitu anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama ilivyoagizwa katika barua yako. 

 

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria zote za shule na kuishi katika 

maisha mazuri na mfano kwa wenzake. Nitamhimiza asome kwa bidii  katika masomo yake na kazi 

za kujitegemea. Nitamhimiza asiwe mtoro. 

 

4. Ninakubali kuwa mtoto wangu amukubali kusoma katika shule ya sekondari Teule kama 

mwanafunzi wa kutwa na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato cha nne (iv). Mimi stamhamisha 

kwenda shule nyingine pasipo sababu 

 

5. Namba ya simu mzazi/mlezi …………………………………. 

 

6. Sahihi mzazi/mlezi ………………………………… Tarehe ………………….. 

 

7. Pia ikumbukwe wazazi walipata kibali toka kwa mkuu wa mkoa cha kuchangia pesa za weekly test 

SHS.20,000 na LIMU MOJA KWA MWAKA hivyo mzazi utambue huo ni mkakati wa kuinua 

taaluma shuleni na hizo pesa anapokea MWENYEKITI WA WAZAZI MZEE PETRO 

PAMOJA NA LIMU MOJA A4 (walimu hatupokei michango hivyo usimpe mwalimu mchango 

wowote) 

 

C. KWA MATUIZI YA OFISI 

Mwanafunzi …………………………………………………………………. Amepokelewa  

Tarehe…………………………………………… 

SAHIHI …………………………….. 

 

NB: Nafasi za hosteli kwa wasichana zipo, utaratibu wa kujiunga na hosteli utatolewa kwa anayetaka  

        awasiliane na uongozi wa shule 

 

 



 

  


