
       SHULE YA SEKONDARI MPESU, 
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       Barua pepe…………………… 

       Mob: 0763873323 

 

Kumb. Na. MPESS/F.I.JI/VI/2021  15/12/2020 

 

JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………........... 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPESU 

WILAYA YA MBEYA  MKOA WA MBEYA MWAKA 2021. 

1.0 UTANGULIZI  

Nafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika 

shule hii kwa mwaka 2021 shule ya sekondari MPESU. 

Muhula wa masomo utaanza mnamo tarehe 11/01/2021 unatakiwa shuleni 

kuanzia tarehe 11/01/2021 ndani ya siku saba. 

 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1 Sare ya shule 

 

(a) Sare hii ni – WAVULANA 

 Suruali mbili: (moja rangi ya dark blue na moja rangi ya blue bahari) 

 Shati nyeupe mbili mikono mifupi 

 Mkanda mweusi upana wa kawaida 

 Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, visivyo na kisigini kirefu pea 

mbili (2). 

 Soksi pea nne rangi nyeupe 

 Bukta kwa ajili ya michezo 

 Sweta 2 rangi ya dark blue 

 

(b) WASICHANA 

 Sketi mbili ndefu mpaka chini (moja rangi ya dark bluu na nyingine rangi 

ya bluu bahari. 

- Mishono Linda boksi 

 Shati nyeupe mbili 

 Nguo za ndani ni muhimu 

 



 Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu pea 

mbili (2). 

 Soksi nyeupe kwa wasichana pea sita (06) 

 Sweta mbili rangi ya dark blue 

Sare ya michezo: Tracksuit rangi ya dark bluu na raba pea moja kwa jinsia zote. 

MAHITAJI YA MWANAFUNZI. 

 Daftari (Counter book) kumi na mbili (12) 

 Kalam za kuandikia na kucholea na mkebe wa hesabu mmoja. 

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii ni:- 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na 

kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia 

miongozo yote inavyotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye 

dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya waziri mkuu-TAMISEMI yenye jukumu 

la usimamizi na uendeshaji Elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa 

mara baada ya kuripoti shuleni. 

 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima. 

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

d. Kuwahi katika shughuli za shule na zingine utakazopewa. 

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika 

shule hii. 

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. Na  

i. Kutunza mali za Umma. 

 

3.1 Makosa  yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa 

shule:- 

a. Wizi 

b. Uasherati na ushoga 

c. Ubakaji 



d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile, uvutaji bangi, 

Cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika. 

e. Kupigana au kupiga 

f. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 

g. Kadharau Bendera ya Taifa 

h. Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba 

i. Kuoa au kuolewa 

j. Kutoa mimba 

k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na 

usalama wa shule au watu. 

l. Kukataa adhabu kwa makusudi 

m. Kuwa na simu ya mkononi 

n. Kuingia kwenye baa, majumba ya kulala wageni, kuzurura usiku au 

kucheza kamari. 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni 

na Mwanafunzi. 

a. Medical Examination Fomu, ambayo itajazwa na mganga mkuu wa 

Hospitali ya Serikali fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara 

utakaporipoti shuleni. (imeambatanishwa) 

b. Fomu ya kukubaliana na sheria na kanuni za shule kwa mzazi na 

mwanafunzi,yenye mkataba kwa   Mwanafunzi kutoshiriki katika migomo, 

fujo na makosa ya jinai (imeambatanishwa) 

c. Nakala ya cheti cha kuzaliwa. 

5.0 Tafadhali somo kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

KARIBUNI SANA MPESU SEKONDARI 
 

……………………….. 

MKUU WA SHULE 

0763 873 323 

 

 



(REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION) 

THIS FORM IS TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER. 

 

Name of Pupil:…………………………………………………………………... 

Age:……………………………………….Sex………………………………… 

The above named has been examined in respect of: 

 

a) STOOL:……………………………………………………………………… 

b) URINE (Including UPT for girls)…………………………………………... 

c) CHEST………………………………………………………………………. 

d) BLOOD:……………………………………………………………………... 

e) EYES:………………………………………………………………………... 

f) EARS:………………………………………………………………………... 

g) OTHER FINDING:………………………………………………………….. 

   …………………………………………………………… 
 

   …………………………………………………………… 
 

   …………………………………………………………… 

 

I satisfy that the above pupil is fit/not fit to pursue further studies in secondary 

school. 

 

…………………………..     …………………………  

SIGNATURE       DATE 

 

 

…………………………..     ………………………… 

DESIGNATION       STATION 

 

 

    

 

 

 

 

 

 

 



FOMU YA KUKUBALIANA  NA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 

 

a. Sehemu hii ijazwe na Mwanafunzi 

 

Mimi ………………………………………………nimesoma na kuelewa kanuni, 

sheria za shule, nina ahidi kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai. 

 

 

Sahihi……………………………………..Tarehe………………………………… 

 

 

b. Sehemu hii ijazwe na mzazi 

Mimi……………………………………………………………..mzazi 

Wa………………………………………………………………...nimesoma na 

kuelewa sheria na kanuni za shule, nitatoa ushirikiano kwa walimu katika masuala 

ya kitaaluma na nidhamu kwa mtoto wangu. 

 

 

Sahihi………………………………………….Tarehe………………. 

 

Namba ya simu ya mzazi…………………………………………….. 

 

 

 

 


