
OFSI YA RAIS:TAMISEMI 

SHULE YA SEKONDARI IWIJI 
KUMB.NO/S2083/IWJSS/VOL1/16                             TAREHE…………………… 

Mwanafunzi………………………………………………………………………………. 

Ninayo furaha kukuarifu na kukupongeza kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza 

katika shule hii kwa mwaka 2021.Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 saa 1.30 

asubuhi bila kukosa. Masomo yananza 11.01.2021 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IWIJI 

WILAYA YA MBEYA MWAKA 2021 

  MAMBO YA KUZINGATIA 

A. SARE YA SHULE 

(a) Wavulana 

   1. Suruali 2 Rangi ya kaki 1 na kijani 1 zilizoshonwa kulingana na maadili ya taifa 

   2. Shati mbili za tetroni nyeupe mikono mifupi 

   3. Jozi 2 za viatu vya ngozi nyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi 

   4. Soksi nyeupe jozi mbili 

   5. Sweta moja kwa ajili ya baridi rangi ya kijani 

   6. Mkanda wa suruali mweusi wenye upana wa kawaida 

   7.Nguo za michezo bukta,T-shirt nyeupe na raba (rangi yeyote),Track suti nyeusi yenye  

      mistari mweupe mikononi na miguuni 

(b) Wasichana 

   1. Sketi 2 rangi ya kaki 1na kijani 1 zilizoshonwa kulingana na maadili ya taifa Urefu wa  

  sketi upite magoti (kasoro inchi nne kufika kisigino),atakaye kuja na sketi fupi  

  hatopokelewa  (tafadhali zingatia agizo hili) 

   2. Brauzi mbili za tetroni nyeupe mikono mifupi 

   3. Jozi 2 za viatu vya ngozi nyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi 

   4. Soksi nyeupe jozi mbili 

   5.Sweta moja kwa ajili ya baridi rangi ya kijani 

   6. Nguo za michezo bukta,T-shirt nyeupe na raba (rangiyeyote), Track suti nyeusi yenye 

   mistari mweupe mikononi na miguuni 

   7. Wasichana hawaruhusiwi kuwa na nywele ndefu au kusuka nywele 



(c) Vifaa vya Taaluma na mahitaji mengine 

   1. Daftari za kutosha  (kaunta zisipungue 9), kalamu, mkebe wa hisabati 

   2. Chakula cha Mwanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda na kurudi shuleni na matibabu 

B: SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sharia namba 25 ya mwaka 1978, Mwanafunzi 

anatakiwa azingatie mambo yafuatayo: 

Kuwa na heshima kwa watu wote Walimu na wasio Walimu ,kuwahi shuleni na katika 

shughuli za shule. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule 

isipokuwa kwa kibali maalumu cha Mwalimu wa zamu au Matroni au Mwalimu wa darasa., 

Kutunza usafi wa mwili wake, ,kuvaa sare za shule muda wote  awapo ndani ya mipaka ya 

shule au nje ya mipaka ya shule muda saa za shule pia mwanafunzi haruhusiwi kuonekana 

mitaani baada ya saa 12:00 jioni. 

Mzazi/Mlezi akitaka kuonana na Mwanafunzi lazima apitie kwa Mwalimu wa zamu au 

Mwalimu wa darasa husika. 

Kanuni zingine za shule zitafafanuliwa mara Mwanafunzi afikapo shuleni 

C: MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA 

MWANAFUNZI KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE 

Wizi,uasherati, ubakaji, ushoga, ulevi wa madawa ya kulevya, uvutaji bangi, makosa ya jinai, 

kupigana au kupiga, kuharibu kwa makusudi mali ya umma (shule), kuoa au kuolewa, 

kugoma au kuchochea mgomo au kuvuruga amani ya shule au jamii, kukataa adhabu kwa 

makasudi 

NB; Ni marafuku Mwanafunzi kuwa na simu shuleni  au laini ya simu, akikamatwa na   

  simu ataiharibu mwenyewe 

 

MHIMU: MWANAFUNZI ANASHAURIWA KUHUDHURIA VIPINDI VYOTE VYA 

MASOMO NA KUSOMA KWA BIDII 

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

…………………………… 

H.M.RENGESELA 


