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MZAZI/MLEZT WA MWANAFUNZIL......ccoiiiiiiiiiiniirciii i s

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IYELANYALA

Ninayofuraha kukupongeza na kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha
kwanza katika shule ya sekondari IYELANYALA mwaka wa masomo 2020. Shule ipo katika kata
ya Itewe. Shule ipo umbali wa kilomita 2.4 kutoka mji mdogo wa Itewe.
Shule itafunguliwa siku ya Jumatatu tarehe 11.01.2021 saa 1:30 asubuhi hivyo mwanao afike bila
kukosa. Kuchelewa kuripoti kwa muda muafaka anaweza kupoteza nafasi yake.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. SARE ZA SHULE: wavulana

vi.
Vii.

Suruali mbili (2) kaki na bluu bahari iliyokolea zenye turnup na marinda na zisiwe za
kubana mwili (modo) kitambaa iwe ya pamba(cotton)

Shati mbili(2) nyeupe za mikono mifupi

viatu vyeusi vya ngozi vya kamba pea mbili na visiwe na kisigino kirefu

Sweta rangi kijani jeshi kwa ajili ya kujikinga na baridi

Mkanda mweusi wa suruali wa ngozi

Jozi mbili(2) za soksi nyeusi

Nguo za michezo trucksut rangi ya bluu, bukta rangi ya bluu, t shirt bluu na viatu
vya michezo.

B. SARE ZA SHULE: wasichana

ii.
iii.
iv.
V.
Vi.

Sketi mbili(2) kaki na bluu bahari iliyokolea zenye marinda, upana wa marinda uwe
nchi mbili na urefu wa sketi upite magoti igusane na soksi.

Shati mbili(2) nyeupe za mikono mifupi

viatu vyeusi vya ngozi vya kamba pea mbili na visiwe na kisigino kirefu

Sweta rangi kijani jeshi kwa ajili ya kujikinga na baridi

Jozi mbili(2) za soksi nyeupe “stoking”

Nguo za michezo trucksut rangi ya bluu, bukta rangi ya bluu, t shirt bluu na viatu
vya michezo.

C. MAAGIZO MENGINE

ouhwne=

Madaftari (Counter book Q3) tisa (09) na kalamu za kutosha
Beg la kubebea madaftari

Mkebe(Mathematical set)

Rula moja, penseli na ufutio

Flat file kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake

Nakala ya cheti cha kuzaliwa

NB: mwanafun2| atapokelewa tu endapo ametimiza maagizo yote na matakwa yaliyopo kwenye
fomu hii na fomu ya hospitali ijazwe na daktari wa hospital ya wilaya (serikali) na si
vinginevyo.



D. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 . Aidha inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi

ya RAIS — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
ni lazima;

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule

(g9) Kuvaa sare ya shule wakati unapotakiwa

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

(i) Kutunza mali za umma

E. MAKOSA YANAYOWEZA KUPELEKEA KUFUKUZWA SHULE
Yafuatayo ni makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule

i. Wizi

ii. Uasherati, ubakaji au ushoga

iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

iv. Makosa ya jinai

v. Uvutaji bangi

vi. Kupigana au kupiga

vii. Kuharibu kwa makusudi mali za umma
viii. Kudharau bendera ya Taifa

ix. Kuoa au kuolewa

X. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule

xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
xii. Kukataa adhabu kwa makusudi

Ferdinant J. sukurieti
MKUU WA SHULE



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
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MBEYA
DATE......cccceieeeieeeeenn
MEDICAL OFFICER
GOVERNMENT HOSPITAL ...............
P.O. BOX oo
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
Plea@se €XamINE .........cccoviieiee et (student name) as to her fitness

for pursuing Secondary Education at this school.

Haemoglobin ..........oooe e
P.V. BIEEAING ..o e
BlIOOA PrESSUIE ...ttt eee e
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(Q) SIGhL ..
(D) HEANNG ...t e

uhwnh=

Urine for sugar and pregnancy test .........cccocoviiiiiicie e
Stool for routine — Examination ............cccovieiiie e
ATNMA Lo

SKIN dISEASES ....eeeiieiieeiiiiee et

10 EPIEPSY .o
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12. Pulmonary tuberculosis ............ccccoveiiiiiii
13.DefOrMILY ..oveeeeeeeeeee e
14.Mental problems ...
15.V.D. (GIVE LYPE) .oeiieeiie ettt
16.Any other serious disease note mentioned above ............cccocoeeviiiieine
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