MBEYA DISTRICT COUNCIL
ISUTO SECONDARY SCHOOL
PO BOX 944 MBEYA

Email: isutosekondari@yahoo.com
isutosec@gmail.com
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P By 944, Mbwya
Tducation makes owr future bright

JINA 18 MIWaANATUNZE ..ottt e e e e
Kidato Cha KWanza .........cccoveiiii e, Mwaka .........

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ISUTO WILAYA YA
MBEYA MKOA WA MBEYA 2021.

1.0 Utangulizi
Ninafuraha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza ............ Katika
shule hii Mwaka .........................
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe .....................
Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe................................. bila kukosa.

A. SARE ZA SHULE

i/. Sare ya shule hii ni:

-WAVULANA, suruali mbili za rangi mbili tofauti (02) GRAY (Kijivu) na DAMU YA
MZEE,

-WASICHANA: Sketi mbili (02) rangi hiyohiyo, za Marinda, ndefu inayofika miguuni...
Mshono wa sketi: - (Rinda box) Mbele na nyuma upande wa kushoto rinda nne na kulia
rinda nne.

-Rangi ya hijabu ni Nyeupe kwa anayevaa.

Mashati meupe (02) mawili mikono mifupi.

Sweta la kijivu

T shirt (Rangi ya Kijivu)

Viatu vyeusi vya kamba Jozi mbili (02) visivyo na kisigino kirefu, Raba kwa ajili ya
michezo (Buti, bajaji na viatu vya wazi haviruhusiwi.)

Soksi Jozi (02) nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana, zisiwe na urembo.
Mathematical set (mkebe), Rula ndefu cm 30.

. Daftari kubwa Counter book 12.Na Madaftari madogo 06.

Picha ndogo (Pasport Size) 02.

Dictionary 01.
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NB: Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa kofia,hereni,bangili,mkufu,kupaka rangi kucha , kucha
ndefu,viatu vyenye kisigino kirefu ,suruali ya mlegezeo .Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa
dhidi yake.

2.1. Sare ya michezo kwa shule hii ni Tshirt 02 za kijivu na truck suit 02 rangi nyeusi kwa
wote.

2.2. Chakula cha wanafunzi wa kutwa ni: Wazazi wanatakiwa kuchangia chakula cha mchana
kwa

watoto wao kama watakavyo kubaliana kwenye kikao rasmi cha wazazi.

2.3. Bima ya afya ,Wazazi watatakiwa kuchangia Bima ya afya (NHIF) Kwa ambao hawana
bima ya afya.

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIlI.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25,ya mwaka 1975 na ,Aidha
inazingatia miongozo inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi,yenye dhamana ya
Elimu nchini na ofisi ya Rais —Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu
.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo Ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

A. Heshima kwa viongozi,wazazi ,wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

B. Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

C. Kaushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatiwa kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

Kutunza mali za umma.
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MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE

SHULE.

1. Wizi wa mali /kitu chochote

2. Uasherati,ubakaji,ulawiti na ushoga
3. Ulevi/unywaji pombe

4. Utumiaji wa madawa ya kulevya.

5. Uvutaji wa sigara na bangi

6. Makosa ya jinai

7. Kupiga au kupigana

8. Kuharibu kwa makusudi mali ya shule
9. Kudharau bendera ya taifa

10. Kuoa au kuolewa

11. Kupata mimba au kusababisha mimba
12. Kutoa mimba

13. Kugoma ,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani shuleni.
14. Kukataa adhabu kwa makusudi

15. Mahudhurio mabaya shuleni

16. Kutumia lugha mbaya (mf.kukashifu / matusi ).

MKUU WA SHULE



UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI NA MZAZI IMLEZI WA KUKUBALI NAFASI.

Kidato  Cha oo Nimesoma na
kuzielewa sheria na taratibu za shule ya Sekondari Isuto .Naahidi kuwa nitatimiza sheria zote kwa
kadiri ya uwezo wangu.Nakubali nikienda kinyume na taratibu ,kanuni na sheria za shule hatua
kali za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu.

Nimesoma na kuzielewa sheria na taratibu za shule .Na ahidi kushirikiana na walimu kumhimiza
mwanangu kufuata maagizo yote ya shule.

Sahini....oooo Tarehe .....coovvnveiieiinnnn. ..



WIZARAYA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI ISUTO
S.L.P 944 MBEYA.

TO.
MEDICAL OFFICER,
PLEASE EXAIMNE . ...ttt ettt e e e e e e e e e e
AS/TO HIS/HER FITNESS FOR PURSUING FURTHER EDUCATION AT THIS SCHOOL.
L. HAEMOGLOBIN .ot e e e e

2. P,V BLEEDING ... .ttt e

30 A SIGHT ..o,
B). HEARING ......voieieee oo e,
4. BLOOD PRESSURE .......cuuietiee e,

5. STOOL FOR ROUTINE EXAMINATION .....oniiiiii e

0. ASTHM A Lo

7. URINE FOR SUGAR AND PREGNANCY TESTS....coiiiiiiii e

8. SKIN DISEASES ...t e e

0. LEP RO Y ottt

10, EPILEPSY ..ottt

11. PULMONARY TUBERCULOSIS ...t

12, DEFORMITY ..ottt e e

I3, COMMENT S L e e



MAHITAJI YA WANAFUNZI WA BWENI

1. MAVAZI
A. NGUO ZA KUSHINDIA
- Magauni mawili yenye rangi ya pinki yenye mshono wa solo.
- Soksi nyeupe za kuvaa wakati wa kujisomea usiku
- Raba
- Kandambili za kuogea
- Mashuka mawili ya pinki moja blue na moja pink.
- Blanket moja
- Traksuit nyeusi

2. VIFAA VYA KUTUNZIA MAJI

- Ndoo moja ya lita kumi (10).

- Dishi (Beseni moja) kwaajili ya kufulia

- Kidumu kimoja cha lita tano kwa ajili ya maji ya kunywa.

3. VIFAA VINGINEVYO

- Tranka 1 (Sanduku la bati)

- Bakuli moja la plastiki lenye mfuniko
- Kikombe kimoja

- Kijiko kimoja

MALIPO YA HOSTEL
ADA YA HOSTELI ILIPWE KWA AWAMU NNE TSH: 420,000/= KWA MWAKA

JAN - APRIL -120,000/=

MAY-JUNI - 100,000/=

JULY-SEP - 100,000/=

SEPT — NOV - 100,000/=

MCHANGO WA GODORO ELFU TANO (5000/=) MARA TU UNAPORIPOTI.
JUMLA KUU  425,000/=
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