

KUMB NA:SSS/JOIN/2021

Jina la mwanafunzi.....

**YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SONGWE WILAYA
MBEYA MKOA WA MBEYA MWAKA 2020.**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kwa mwaka wa masomo 2021 shule ya sekondari Songwe ipo umbali wa km 25 kutoka makao makuu ya wilaya ya Mbeya , mkoani Mbeya.

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

2.1.1 WASICHANA

- Shati nyeupe 2 mikono mifupi
- Sketi mbili 2 rangi ya kijani na dark blue iwe ndefu iguse kiatu, yenye marinda mengi yasiyopungua kuminasita (16) na yasiyozidi ishirini (20).
- Viatu vyeusi vya kamba vya ngozi visivyo na kisigino kirefu (sio bajaji/simple).
- Sweta la kijani.
- Soksi nyeupe
- Picha 3 za passport size.

2.1.2.Wavulana.

- Shati nyeupe 2 mikono mifupi
- Suruali 2 rangi ya kijani na dark blue iwe na (isiwe modal /flt fort).
- viatu vyeusi vya kamba vya ngozi visivyo na kisigino kirefu. (siyo bajaji/simple).
- soksi nyeusi .
- picha 3 pasport size.

KUMBUKA :Hijabu kwa wasichana ni kitambaa cheupe hii ni kwa waisilamu tu.

2.2 SARE ZA MICHEZO

- Traksut nyeusi zenye mistari ya njano pamoja na raba.

2.3 VIFAA VYA KUJIFUNZIA

- Daftari kubwa 11 counter book quire 3, mkebe,ruler na kalamu zote za wino na risasi.

3.0.SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA MSHULE

3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo na yote inayotolewa na Wizara ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- Heshima kwa viongozi , wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu.

- Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation).
- Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako hapa shuleni.
- Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule.
- Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.2.MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE /KUSIMAMISHWA MASOMO.

- Wizi
- Uasherati, ubakaji na ushoga.
- Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. Mfano pombe.
- Uvutaji wa bangi..
- Kupigana.
- Kuharibu kwa makusudi mali ya umma .
- Kudharau Bendera ya Taifa.
- Kuoa au Kuolewa.
- Kupata mimba au kusababisha mimba. Ndani na nje ya shule.
- Kutoa mimba.
- Kugoma ,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- Kukataa adhabu kwa makusudi.
- Utoro au kutofika shuleni bila ya ruhusa .
- Kukutwa na simu shuleni.
- Kulala polisi kwa kosa lolote.
- Kukutwa kwenye maeneo ya starehe mfano club,pool table, bar.
- Kumhifadhi mhalifu.
- Kukaa magengeni wakati wote na kushirikiana na makundi mabaya katika jamii.
- Kupaka rangi vidole vya miguu na mikono.
- Mwanafunzi haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mwalimu bila kibali maalum.
- Mavazi ya heshima ndani na nje ya shule ,mfano wakati wa michezo avae Trucksuit.
- Kuwadharau walimu wazazi ,/walezi ,kaka, dada,na wote wanaokuzidi umri.
- Kugushi nyaraka za shule na za serikali kwa ujumla .
- Kuishi na mwanafunzi mwenzako bila taarifa ya wazazi /walezi wake na kwako pia.

3.3.MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUZINGATIA.

1. Fomu ya upimaji afya (medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali na siyo zahanati.Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
2. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine ya takayotolewa na shule.

MUHIMU:Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu .

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI SONGWE.

.....
ROSE MZEE DIHEMBE
MKUU WA SHULE.

**OFISI YA RAISI TAMISEMI
HALMSHAURI YA WILAYA YA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI SONGWE
FOMU YA AHADI YA MZAZI /MLEZI WA MWANAFUNZI**

A. SEHEMU YA KWANZA

Mimi.....Msichana/
mvulana . Nakubali kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari songwe .
Nitatii sheria za shule na nitaishi maisha mazuri na ya mfano. Nitakuwa Mwanafunzi mwenye
nidhamu , bidii katika katika masomo na kazi nyingine.
Saini ya Mwanafunzi.....tarehe.....

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

1.Mimi ninakubali mtoto wangu
.....Asume katika shule ya Sekondari Songwe.
2. Ninaahidi kutimiza mahitaji yote muhimu kama ilivyoagizwa.
3.Nitatoa ushirikiano wa dhati katika maendeleo ya mtoto kitaaluma na kinidhamu.
4.Namba ya simu..... Saini ya mzazi/Mlezi..... Tarehe.....

C. KWA MATUMIZI YA OFISI

Mwanafunzi.....amepokelewa.
Tarehe.....
Saini.....

PRESIDENT`S OFFICE AND REGIONAL ADMNISTRATION AND LOCAL
GOVERNMENT
MBEYA DISTRICT COUNCIL

SONGWE SECONDARY SCHOOL ,
P.O.BOX 4970,
MBEYA.

DATE.....

Ref,No.....

Medical officer,

.....(Name of Hospital)

P.O BOX.....

MBEYA

RE:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

Please examine.....

As to his/her fitness for pursuing further Education at this school .

1.Haemoglobin.....

.....

2.P.V. Bleeding.....

3.Blood pressure.....

4.Blood group.....

5.(a) Sight.....

(b)Hearing.....

6. Urine for sugar and pregnancy test.....

7. Stool for routine.....

8.Skin disease.....

9.Asthma.....

10. Epilepsy.....

11. Leprosy.....

12. Pulmonary

Tuberculosis.....

13.Deformity.....

14. Mental problems.....

15.V.D (give type).....

16.Any other serious disease not mentioned above.....

COMMENTS.....

.....

.....

.....

.....