OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA
SHULE YA SECONDARI IZYIRA,
S.L.P 3041,
MBEYA

JINA LA MWANAFUNZL L. e
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KWA MWAKA.............
SHULE YA SECONDARI IZYIRA

Mzazi/mleziwa ...........cooeiiiiiii e, ninafurahi kukutarifu kuwa natajwa hapo amechaguliwa
kujiunga na kidato cha kwanza mwaka .......... shule ipo katila kijiji cha mapita, kata ya lzyira tarafa ya isangati
halmashauri ya wilaya ya Mheya. Shule itafunguliwa tarehe............... Na masomo yataanza rasmi tarche ya

kufunguliwa kwa shule.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1: SARE YA SHULE

(a) Sare ya shule kwa waculana ni suruali damu ya mzee na suruali ya lighy freen (vitambaa vizito).
Mashati meupe mawili ya mikono mifupi. Sweta rangi ya dhambarau (purple)

(b) Sare ya michezo ni track suit nyeusi kwa wasichana na wavulana, raba jezi moja , bukta kwa wavulana

(c) Rangi za viatu ni vyeusi kwa wanafunzi wote vya ngozi vyenye Kisigino kifupi na vyenye kamba na
soks (jezi mbili) nyeupe.

(d) Aje na kamusi (dictionary) moja, mkebe 9mathematical set) moja mathematical table (four figure)
vifaa hivi ni mali ya mwanafunzi. Pia daftari kumi kubwa (counter book)

(e) Aje na passport size (40 picha ndogo

ANGALIZO:
Vifaa vyote vitakaguliwa pindi utakapo mleta mwanao shuleni siku ya kwanza hakikisha anamaitaji yote.
Pia atatakiwa Kkileta mti na kupanda pindi atakapofika shuleni.



SHERIA NA KANUNI MIHIMI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Ekimu na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo
iliyotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. H ivyo wanafunzi wote wanatakiwa kuzingatia mambo
ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliea kwa undani mara baada ya kuripoti shuleni:-

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wenzake na jamii kwa uju,la ni jambo la
lazima.

(b) Mahushurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.

(c) Kutimiza kea makini maamdalizi ya jiono (preparation).

(d) Kiwah katika shughuli za shule na nyingine atakazopewa.

(e) Kifahami mipaka ya shile na kizingatia kikamilifu maelekezo juu ya kiwepo ndani na nje ya mipaka hiyo
wakati wote wa uanafunzi wake katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

(9) Kuvaa are ya shule wakati wote anapotakiwa.

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHWA KUFUKUZWA SHULE
Wizi.

uasherati , ubakaji na ushoga.

Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya.

Uvutaji wa bangi.

Makosa ya jinai.

Kupiga na kkupigana.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau Bendera ya Taifa.

Kutoa mimba.

10. Kuoa au kolewa.

11. Kupata au kusababisha kypata mimba ndani na nje ya shule.

12. kugoma, kichochea na kuongoza kuvuruga Amani na ysalama wa watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.

CoNor~wWNE

MAMBO MENGINE YA MUHIMU:

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na mgang mkii wa hospitali ya seerikali m formu hii
itakabidhiwa kwa mkii wa shule mara atakaporipoti shuleni.

(b) Formu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba kutoshiriki katika mgomo, fujo na
makosa ya jinai.

(c) Form ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanunia na maelekezo yatakayotolewa na shule.



AR I Ay

OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI IZYRA FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZI SHULENI

(Jaza fomu hii kwa uangalifu)

TJINA 1A MZAZL oo

TANWANT YA MZAZT 0ottt et e e e e e e e e

Kaziyamzazi..........ooooiiiiiiiiiiiiiiiii SIMU .

> (sehemu hii ujazwe na mwanafunzi ambaye hakai na wazazi wake)

a) Jinalamlezi.................ooiiiiiii

b) Uhusiano kati ya mlezi na mwanafunzi ............................

c) Kaziyamlezi.............ooooiininnnn.n. simuNa.......................
d) Anwaniyamlezi....................ooeennnn.

: Shule atokayo mwanafunzi ...............oooiiiii i
: Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi?

 Ujuzi (stadi) mwingine ...........coeevniiiiiiiiiiiiiennnannnn.

Tafadhali soma kwa makini maelezo au maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

EDUCATION IS POWER - ELIMU NI MAMLAKA
KARIBU IZYIRA SEKONDARI

MKUU WA SHULE



OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
FOMU YA KIKIBALI KUJIUNGA NA SHULE

1:SEHEMU YA MWANAFUNZI

MIMi ., ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwa
............. Katika shule ya sekondari Izyira na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na
kuzingatia sheria zote za shule na za nchi. Nitakuwa Mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi ( Elimu
ya kujitegemea)

Anwani yakudumu ...

2: SEHEMU YA MZAZI | MLEZI

MImi .o ninakubali mototo wangu................cccoeeviiinenn... kuchukua nafasi
kuingia katika shule ya sekondari Izyira kidato cha kwanza .......... Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule
kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Nina kuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote
kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa.

Anwani ya kudumu ni..........coooiii



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
OR- TAMISEMI
IZYITA SECONDARY SCHOOL,
P.O. Box 3041,
MBEYA.

The medical officer,

M NS e

Please examine the above named student as to His/ Her physical and mental fitness for a fulltime student in this
school. The examination should include the following categories.

1: Hemoglobin..................coool. 2:P.VBleeding ...........ccoooeiiiiiini
3:SIght oo 4: Blood pressure .............ooevenvennnn..
5: Urine for sugar and pregnancy ............... 6: Asthma ...
7: Stool for sugar and pregnancy................... 8 1eprosy.....coviiiii
9: Skin diseases ..........cevevieiiiiiiiiiiiieinnannn, 10: Any deformity ............oovviiniennn...
11 EPIEPSY v 12:Pulmonary tuberculosis.................
13: NEUIOSIS «vvvteiiiiie e eeeeenenn 14: Venereal diseases ......................
15: Other serious diseases ...............c.euvenenn.

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical officer)

1: I have examined the above named student and consider that he/she is physical fit/unfit and mentally fit/unfit
for full schooling.

2: Other comments:



