

SHULE YA SEKONDARI **IWALANJE**,

S.L.P. **1217**,

Barua pepe .....

Mob. **0755457651**

Tarehe: **01.01.2020**

Kumb. Na .....

Jina la Mwanafunzi .....

.....

S.L.P. ....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IWALANJE**

**WILAYA MBEYA MKOA WA MBEYA MWAKA 2021**

**1.0. Utangulizi**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha **Kwanza** katika shule hii mwaka **2021**. Shule ya Sekondari **Iwalanje** ipo umbali wa km **21** kaskazini/mashariki/magharibi/kusini mji.

Mkuu wa Mkoa/ Halmashauri ya **MBEYA**

Usafiri wa basi kutoka mjini Uyole unapatikana katika Kituo cha mabasi cha Uyole (stand ya Tukuyu) Nauli ni Tsh 1000/=.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11.01.2021, unatakiwa Kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11.01.2021 na mwisho wa Kuripoti ni tarehe 18.01.2021 ndani ya siku saba

## 2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia

### 2.1. Sare za Shule

- (a) Sare ya shule hii ni **Suruali mbili - kijani moja na dark blue moja** kwa wavulana  
na **sketi mbili - kijani moja na dark blue moja** kwa wasichana . Maelezo ya mshono **suruali za marinda na mifuko ya pembeni** (ambatanisha kipande cha kitambaa), **sketi za marinda**
- (b) Rangi ya Hijab ifanane na Sare za shule (ambatanisha mshono)
- (c) Sare ya michezo kwa shule hii ni **Track suit moja (Light blue)** kwa wavulana na  
Light blue moja kwa wasichana

### 2.2. Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu.

- 2.3. Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi  
nyumbani pamoja na matibabu.

### 2.5. Mahitaji mengine ya kibinadamu (kama yapo yatajwe)

## 3.0. Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na

kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995: Aidha, inazingatia

miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu , Sayansi na Teknolojia na Mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu: Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na  
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na je ya shule kulingana na  
ratiba ya shule ni lazima;
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka  
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (i) Kutunza mali za umma.

### **3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule**

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, Cocaine, mirungi, kubeti na kadhalika
- (e) Kupigana au kupiga.
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (h) Kuwa mjamzito / kupata mimba.
- (i) Kuoja au kuolewa.
- (j) Kutoa mimba.
- (k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- (m) Kuwa na simu ya mkononi.

### **4.0. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi;**

- (a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....

**KETHA LUCAS MWANDEMAN**

**MKUU WA SHULE**

# JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

MKOA WA .....

OFISI YA MKUU WA WILAYA  
WILAYA YA .....  
S.L.P. ....  
.....

MKUU WA SHULE

.....  
.....  
.....

## UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA:

Nathibitisha kuwa

..... (Jina kamili  
la Mwanafunzi) ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa / kwa kuandikishwa.

Baba yako (jina kamili)

.....  
Amezaliwa katika Mkoa wa ..... Wilaya  
..... Tarafa ya ..... Kata ya  
.....

Mama yake (jina kamili) .....

Amezaliwa katika kata ya ..... Wilaya ya  
.....

Mkoa wa .....

.....

MKUU WA WILAYA

NB. Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu. Iwapo mtoto/mwanafunzi hana cheti cha kuzaliwa. Nakala ya cheti cha kuzaliwa kiwasilishwe kwa Mkuu wa Shule atakapokuwa anaripoti shule.

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

IWALANJE SECONDARY SCHOOL  
P.O. BOX 1217,  
MBEYA.

DATE: .....

MEDICAL OFFICER  
GOVERNMENT HOSPITAL .....  
P.O. BOX .....  
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine ..... (student) as to her fitness  
for pursuing further Education at this school.

.....  
HEADMASTER

1. Haemoglobin .....
2. P.V. Bleeding .....
3. Blood pressure .....
4. Blood Group .....
5. (a) Sight .....
- (b) Hearing .....
6. Urine for sugar and pregnancy test .....
7. Stool for routine – Examination .....
8. Athma .....
9. Skin diseases .....
10. Epilepsy .....
11. Leprosy .....
12. Pulmonary tuberculosis .....
13. Deformity .....
14. Mental problems .....
15. V.D. (Give type) .....
16. Any other serious disease note mentioned above .....

.....  
OTHER COMMENTS:  
.....  
.....  
.....  
.....

.....  
DESIGNATION AND SIGNATURE

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI**  
**SHULE YA SEKONDARI IWALANJE**  
**TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Jina kamili  
.....  
.....
2. Tarehe ya kuzaliwa ..... (tarehe, mwezi, mwaka)
3. Kabila ..... Taifa .....
4. Dini na madhehebu .....
5. Jina la baba ..... Taifa  
.....
6. Anwani ya Baba ..... Namba yake ya simu .....
7. Kazi ya Baba .....
8. Jina la mama .....  
Kazi yake ..... Namba ya simu .....
9. Wazazi wanaishi pamoja au Wametengana .....
10. (a) Jina na anuani ya mlezi wako aliyeko Mkoa wa Mbeya au jirani na Mkoa wa Mbeya  
.....  
(b) Kama ni mlezi uhusiano wako naye  
.....  
(c) Anuani ya mlezi ..... Namba ya simu  
.....
11. Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi (taja sehemu moja tu utakayokwenda kila  
Wakati na anuani).....
12. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na sahihi.  
  
Sahihi ya mwanafunzi .....  
Tarehe .....
- Sahihi ya mzazi / mlezi .....  
Tarehe .....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**(TAMISEMI)**  
**SHULE YA SEKONDARI IWALANJE**

**FOMU YA KUKUBALI:**

**1. SEHEMU YA MWANAFUNZI:**

Mimi

.....  
ninakubali nafasi

niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka .....

katika

shule ya sekondari Iwalanje na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sharia zote za shule na za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidi katika masomo na kazi ya Elimu ya kujitegemea.

Anwani yangu ya kudumu ni ;

.....  
.....  
.....

**2. SEHEMU YA MZAZI / MLEZI:**

Mimi ..... ninakubali  
mtoto wangu ..... kuchukua nafasi  
kuingia shule ya sekondari Iwalanje kidato cha kwanza mwaka..... Ninaahidi  
kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule.  
Ninakupakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu  
anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa.

Anwani yangu ya kudumu ni;

.....

.....

.....

Simu Na. ....

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi, nitaijulisha shule kwa maandishi.

Sahihi: .....

Tarehe: .....