OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA

SHULE YA SEKONDARI IWINDI,
S.L.P 4545,

MBALIZI - MBEYA.
TAREHE.........uueeeeeennn.

MWANAFUNZIQQ0000000QO0Q0000000Q0000000QO0Q0000QO0Q0000000Q0000000QO0Q0000QO0Q0000000000000000000000000

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IWINDI
WILAYA YA MBEYA VIJIJINI MWAKA 2020 - 2021.

1.1. Ninafuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA (1) katika
shule hii,kwa mwaka wa masomo 2020 - 2021. Shule ya sekodari IWINDI ipo umbali wa
km 18 kusini mwa mji wa Mbalizi. Shule ipo kata ya IWINDI katika kijiji cha
MWAMPALALA. Mhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021, mwisho wa

kuripoti ni tarehe 18/01/2021 ni ndani ya siku saba baada ya kufungua shule.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia.
2.1. Sare za shule

a) Sare za shule hii ni suruali 2 na shati nyeupe kwa wavulana na sketi 2 kwa wasichana
na shati au blauzi nyeupe.Rangi za suruali/sketi zimeambatanishwa na fomu hii.

b) Rangi ya ijabu ni nyeupe

¢) Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili visiwe na visigino virefu.

d) Raba za michezo jozi moja rangi yoyote.

e) Sweta moja damu ya mzee.

f) Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit ya bluu kwa wavulana na kwa wasichana.

2.2 vifaa vya darasani.
Madaftari ya kutosha — Counter book Quire 2 ziwe 10, daftari ndogo 5, mkebe (
Mathematical set), kalamu za kutosha na begi la madaftari.

2.3. Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda na kurudi nyumbani pamoja na
matibabu ni juu ya mzazi / mlezi.

2.4. Nauli ya wanafunzi wa Hosteli kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo,
godoro na vifaa vya malazi ni juu ya mzazi / mlezi.

2.5. mahitaji mengine ya kibinadamu utawasiliana na uongozi.
3.0. Sheria na kanuni muhimu za shule hii.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyoboreshwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
iliyotolewa na Wizara ya Elimu , Sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na
Ofisi ya Rais.( TAMISEMI) yenye jukumu la usimamizi na uedeshaji wa elimu.



Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa muandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

i) Kutunza mali za umma.

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

a) Wizi
b) Uasheretati na ushoga
c) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile wuvutaji bangi,
cocaine,mirungi,kubeli na kadhalika.

e) Kupigana au kupiga

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kudharau bendera ya taifa.

h) Kuwa mjamzito / kupata mimba / kusababisha mimba.

i) Kuoa au kuolewa

j) Kutoa mimba

k) Kugoma, kuchochea au kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
au watu.

1) Kukataa adhabu kwa makusudi.

m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamiliswa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi.
a) Medical Examiation Form ambayo itajazwa ma Mganga wa Hospitali ya serikali . Fomu
hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
b) Fomu ya uthibitisho wa uraia wa TANZANIA.
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NB: Uje na vifaa vyote vya shule ulivyoagizwa kwani vitakaguliwa siku ya kufungua shule.
Aidha mwanafunzi anatakiwa kuleta mahindi debe moja, maharage ndonya tano (05) fedha
Tsh.5000/= kwa ajili ya chakula cha mchana cha wanafunzi.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.
MKUU WA SHULE
0755510370



