

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA



Shule ya Sekondari Malama,
S.L.P .6266
MBEYA.

TAREHE:

Nakishi:
Barua pepe:

Kumb. Na: MSS/JIS/F.I/.....
Jina la Mwanafunzi.....
S.L.P.....
.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MALAMA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA, MKOA WA MBEYA
MWAKA.....

1.0 UTANGULIZI.

Nina furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka Shule ya Sekondari Malama ipo umbali wa km 6.2 kutoka mji mdogo wa Mbalizi Wilaya ya Mbeya. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe na unatakiwa kuripoti shuleni tarehe saa 1 kamili Asubuhi na mwisho wa kuripoti ni tarehe

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare ya shule

a) Sare ya shule hii ni suruali (02) na shati za mikono mifupi nyeupe(02) kwa wavulana na wasichana sketi mbili (02) ndefu hadi kwenye nyayo na blauzi mbili (02) za mikono mifupi kwa wasichana. Sare zote zishonwe za heshima , siyo mlegezo wala za kubana. Rangi za suruali na sketi zimeambatanishwa. Sweta la bluu lenye shingo ya ‘V’ kwa wote wavulana na wasichana.

b) Rangi ya Hijab ni nyeupe.

c) Sare ya michezo kwa shule hii ni Traki suti ya bluu bahari kwa wavulana na wasichana.

2.2 Unatakiwa kuja na Daftari kubwa 10, kalamu za wino na risasi na mkebe wenye vifaa kwa ajili ya kujifunzia somo la hisabati.

2.3 Chakula cha mchana ,usafiri wa kwenda na kurudi shule na matibabu ni jukumu la mzazi/mlezi.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebiswa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Raisi- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya masomo ya jioni .
- d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipala hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- f) Kuvaa sare stahiki ya shule popote unapotakiwa.
- g) kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ,
- h) Kutunza mali ya umma.

4.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile uvutaji wa bangi, cocaine na mirungi, kuberi nk.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Taifa
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito /kupata mamba
- i) Kutoa mimba
- j) Kugoma ,Kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama au watu .
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- l) Kuwa na simu ya mkononi.

5.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- (a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migogomo, fujo na makosa ya jinai
- (c) Fomu ya mzazi / mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

6.0 TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEZO / MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU

KARIBU SANA MALAMA SEKONDARI

**MWL. SAMWEL J. BUYA
MKUU WA SHULE**

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA

FOMU YA AHADI KWA MWANAFUNZI NA MZAZI / MLEZI

1. SEHEMU YA MWANAFUNZI

(a) Mimi ni _____ msichana/mvulana, nakubari kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Malama kama mwanafunzi wa kutwa. Nitafika shuleni tarehe _____ saa 1:00 asubuhi, bila kukosa wala kuchelewa.

(b) Nitatii sheria zote za shule kama zinavyosomoka na nitakuwa mfano mzuri kwa wenzangu. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za kujitegemea. Sitakuwa mtoro wala msumbufu kwa lolote hapa shuleni

(c) Sitachelewa wala kufanya fujo au mgomo wowote shuleni.

Sahihi ya mwanafunzi _____ tarehe _____

2. SEHEMU YA MZAZI /MLEZI

(a) Mimi _____ mzazi /mlezi wa _____ nakubari mtoto wangu asome shule ya sekondari malam kuanzia tarehe _____

(b) Ninaahidi kumpatia mahitaji yote anayotakiwa kuwa nayo shuleni kama ilivyoandikwa kwenyafomu ya kujiunga.

(c) Nina kuhakikishia kuwa nitamkanya mwanangu kutii sheria zote za shule nakuwa mfano mzuri kwa wenzake .Hatakuwa mtoro wala msumbufu na wala kujihusisha kuhamasisha wala kufanya fujo au mgomo shuleni.

(d) Anuani yangu ya kudumuni:

Simu namba: _____

Sahihi: _____ Tarehe: _____

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Mwanafunzi _____ amepokelewa tarehe _____

Sahihi _____

Mwalimu anayepokea

**MALAMA SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 6266
MBEYA.**

DATE _____

**MEDICAL OFFICER INCHARGE,
GOVERNMENT HOSPITAL
P.O.BOX** _____

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine _____ (student) as to his/her fitness for pursuing further education at this school.

.....

**S. J. BUYA
HEADMASTER**

1. Haemoglobin _____
2. P.V.Bleeding _____
3. Blood pressure _____
4. Blood Groop _____
5. (a) Sight _____
(b) Hearing _____
6. Urine for sugar and pregnancy test _____
7. Stool for routine examination _____
8. Asthma _____
9. Skin disease s _____
- 10 Epilepsy _____
11. Leprosy _____
12. Pulmonary tuberculosis _____
13. Deformity _____
14. Mental problem _____
15. V.D .(Give type) _____
16. Any other serious disease not mentioned above _____

OTHER COMMENTS _____

DESIGNATION AND SIGNATURE: _____