%

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA

Watumishi wote wa Halmashauri ya Wilaya 05.04.2024
Mbeya

TANGAZO LA UTOAJI WA MIKOPO KUTOKA WIZARA YA FEDHA NA
MIPANGO

Sawa na kichwa cha habari hapo juu

2. Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya anawatangazia
watumishi wote wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya kuwa amepokea mgao
wa Fedha TZS 400,000,000/= kutoka kwa Katibu Mkuu, Wizara ya Fedha na
Mipango kwa watumishi wenye Sifa za kukopa na wenye uhitaji.

3. Utaratibu wa uombaji wa Mkopo husika kwa mwaka umebadilishwa hivyo
watumishi wanaotaka kukopa wanatakiwa kujisajiri kwenye mtandao kwa
kupitiaz HAZINA PORTAL kwa kuingia katika google Chrome
https/ials. muse.go.tz ndipo wataweza kuomba mkopo husika.

Vigezo na masharti kwa waombaji;

i. Awe Mtumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya

ii. Makato ya Mshahara yasiwe yamefikia 1/3 ya Mshahara wake

lii. Mshahara wake lazima awe analipwa kupitia Serikali Kuu (HAZINA — At
Source) na awe na Cheki Namba

iv. Awe ameajiriwva kwa Masharti ya Kudumu na Pensheni

v. Mtumishi ambaye alishawahi Kukopa Mkopo huu wa Hazina kabla na
ikiwa haujaisha hawezi kukopeshwa kwa sasa mpaka atakapo rejesha
wote

vi. Mkopo utarejeshwa kwa kipindi kisichozidi miezi 72 (Miaka Sita)

vil. Mtumishi atakatwa 3% ikiwa ni kwa ajili ya kodi ya huduma na 1% kwa
ajili ya BIMA ya Mkopo ambapo vyote hukatwa wakati anaingiziwa fedha
husika kwa mkopalji

vii. Mtumishi anayeomba mkopo huu ni lazima awe amethibitishwa
kazini hivyo ajira mpya hawatakiwi kuomba mkopo husika

Ix. Mtumishi mwenye mashauri ya kinidhamu hatakiwi kuomba Mkopo
huu

X. Unapojisajiri hakikisha unakuwa na Anwani ya barua pepe (e-mail)
ambayo inatumika na unaikumbuka Nywila yake, pia uwe na Namba ya
Simu

JE‘F’IQD la Ofisi ya Halmashauri lwindi, S.L. 599 Mbeya, Simu : +255 734 189 769, Nukushi ;
+255-2500128,Barua pepe: ded@mbeyadc.go.tz, Tovuti: www.mbeyade.go.tz
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xi.  Ukiwa unajisajili kwenye mfumo huu wa HAZINA PORTAL account ni
lazime iwe ya mshahara unakopitia
xil. Mwisho wa Kupokea Maombi haya ni Tarehe 14.04.2024

4. Kwa watumishi wenye uhitaji na watakaoshindwa kujisajiri katika anuani
tajwa wafike katika jengo la Halmashauri ukumbi mkubwa

Mnamo tarehe 09.04.2024 kuanzia saa 9:00Asubuhi kwa ajili ya maelekezo ya
namna ya kujisajiri na kuomba mkopo husika

5. Kwa mawasiliano kuhusu Mkopo unaweza kuwasiliana na Mratibu wa Mkopo
Ndg. Sitti Nyerenga (Afisa Utumishi) kupitia Namba ya Simu 0755571042 na
Gwakisa (Afisa Tehama) Namba ya Simu 0717140506

Aliko Mbuba
Kaimu Mkurugenzi Miendaji (W)
Mbeya

T n.y. Mkarugen?i Miendafl
-uaashauri ya Wilaya ya Mbe

+255-2500128 Barua pepe: ded@mbevadc.go.tz, Tovuti: www.mbeyvadc.go.tz



