
HALMASHAURI YA 

WILAYA MBEYA

MUHTASARI WA TAARIFA 
YA UTEMDAJI KAZI NA 

UWAJIBIKAJI WA 
HALMASHAURI KWA 
MWAKA WA FEDHA 

2020/2021.
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UTANGULIZI: 
1.1 MAKADIRIO YA MAPATO NA 

MATUMIZI YA HALMASHAURI

Kwa mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashauri
ya Wilaya ya Mbeya ilipanga kukusanya na
kutumia jumla ya Tshs. 50,743,721,389.00.
Ikiwa, Mishahara Tshs. 36,867,322,280.00,
Ruzuku toka Serikali Kuu na Wahisani Tshs.
7,682,348,617.00, Tshs. 2,305,938,492.00 fedha
za matumizi mengineyo (OC) na Tshs.
3,388,212,000.00 Mapato ya ndani ( Ikiwa
mapato halisi ni Tshs. 3,534,421,000.00 na
mapato mengineyo ni Tshs. 353,791,000.00)
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1.2 MAPOKEZI YA FEDHA
Katika kipindi cha 2020/2021, Halmashauri imeweza

kukusanya jumla ya Tshs. 41,539,338,693.00 sawa

na 81.9% ya makadirio, ambapo mapato toka vyanzo

vya ndani ni Tshs. 4,061,865,273.00 sawa na 104%

ya makadirio, Miradi ya Maendeleo Tshs.

5,850,792,288.00 sawa na 76% ya makadirio,

Mishahara Tshs. 30,203,041,299.00 sawa na 82% na

matumizi mengineyo (OC) Tshs. 1,423,639,833.00

sawa na 62% ya makadirio.
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1.3 UKUSANYAJI WA 

MAPATO YA NDANI
 Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya kwa mwaka wa fedha 2020/2021

ilikadiria kukusanya na kutumia jumla ya Tshs. 3,888,212,000.00

kutoka vyanzo vya ndani (Own Source – Mapato halisi Tsh.

3,534,421,000.00 na Mapato Mengineyo Tsh. 353,791,000.00).

Jumla ya Makusanyo ya mapato ya ndani kwa mwaka wa fedha

2020/2021 ni Tshs. 4,061,865,273.00 sawa na asilimia 104 kama

inavyoonekana hapa Chini;-
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Na Mwaka Bajeti ya mapato 

ya ndani 

Fedha 

iliyokusanywa

%

1 2020/2021 3,888,212,000.00 4,061,865,273.00 104



1.3.1 CHANGAMOTO ZA 

UKUSANYAJI WA 

MAPATO YA NDANI
Halmashauri inakabiliwa na changamoto mbalimbali za ukusanyaji wa

mapato ya ndani zikiwemo:

 1.Kampuni au wafanyabiashara kutotoa takwimu sahihi za mauzo kwa

ajili ya kukokotoa ushuru wa huduma.

 2.Kushindwa kupata takwimu sahihi ya huduma iliyotolewa na minara ya

simu iliyopo katika maeneo ya Halmashauri na hivyo kushindwa

kukokotoa ushuru wa huduma.

 3.Jiografia ya Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya kutawanyika hivyo

kutumia gharama kubwa ya kuthibiti wakwepa ushuru wa Halmashauri.
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1.3.2 MAFANIKIO YA 

HALMASHAURI
Halmashauri kupitia fedha za mapato ya ndani imeweza kuchangia

Miradi mbalimbali ya Maendeleo ikiwemo

i. Ununuzi wa gari kwa ajili ya shughuli za Halmashauri.

ii. Ununuzi wa pikipiki 12 kwa ajili ya kusaidia ukusanyaji wa

mapato.

iii. Ununuzi wa mashine ya kufyatulia tofali kwenye jengo la

Utawala.
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2. UWEZESHWAJI 

WANANCHI KIUCHUMI

Katika kipindi cha mwaka 2020/2021, Halmashauri ya Wilaya ya

Mbeya imetoa mikopo kwa wanawake, vijana na watu wenye

ulemavu wenye thamani ya Tshs. 839,000,000.00. ikiwa Tshs.

344,000,000.00 fedha za mapato ya ndani na Tshs.

495,000,000.00 ni fedha za marejesho ya mikopo ya nyuma (

Revolving Fund ).
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3. UTEKELEZAJI WA 

SHUGHULI ZA IDARA
1. IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA 

UFUATILIAJI.

Katika kipindi cha mwaka 2020/2021 Idara ya Mipango, Takwimu na

Ufuatiliaji imetekeleza shughuli zifuatazo;

Kuandaa mpango wa bajeti na matumizi kwa mwaka 2021/2022

Kuratibu, kusimamia na kufuatilia shughuli zinazofadhiliwa na

UNICEF

Kuratibu na Kusimamia fedha za mfuko wa Jimbo

Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya miradi ya Maendeleo

inayotekelezwa ngazi ya Kata/Kijiji.

Kuandaa taarifa ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC)
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2. IDARA YA UTUMISHI 

NA UTAWALA
Idara ya Utumishi na Utawala yenye jumla watumishi 3019

imetekeleza majukumu yafuatayo;

Kusimamia na kufanya uchambuzi wa taarifa za watumishi.

Kupandisha vyeo watumishi 1089

Kuajiri watumishi wa Kada mbalimbali.

Kutoa mafunzo kwa watumishi wa ajira mpya kwa kuzingatia

taratibu za utumishi wa Umma.

Kusimamia ulipwaji wa stahiki mbalimbali za watumishi.
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3. IDARA ARDHI NA 

MALIASILI
Idara ya Ardhi na Maliasili imetekeleza kazi zifuatazo katika kipindi

cha mwaka 2020/2021;

Kupanga, kupima na kuandaa hati za maeneo mbalimbali

Kuandaa Hati za umiliki Ardhi.

Kushughulikia kero, malalamiko na migogoro ya Ardhi.

Kufanya uthamini wa mali wa wananchi kwa ajili ya kulipa eneo

la viwanda Mwakwenje na eneo la mradi wa kupanga Imezu.
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4. IDARA YA UJENZI
Katika kipindi cha mwaka 2020/2021 Idara ya Ujenzi imefanya kazi

ya kusimamia kazi za miradi mbalimbali inayotekelezwa ndani ya

Halmashauri ikiwa ni pamoja na;

Miradi iliyopata fedha za EP4R

Ujenzi wa Jengo la Utawala.

Ujenzi wa Wodi 3 Hospitali ya Wilaya Inyala
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5. IDARA YA MIFUGO NA 

UVUVI
Katika kipindi cha mwaka 2020/2021 Idara ya Mifugo na Uvuvi

imetekeleza shughuli zifuatazo;

Kuendelea kufanya ukarabati wa miundombinu ya mifugo kama

vile majosho.

Kudhibiti magonjwa ya mifugo yanayoenezwa kwa kupe na

wadudu wengine.

Kusimamia uogeshaji wa unyunyiziaji dawa mifugo

Kutoa chanjo dhidi ya maradhi mbalimbali ya mifugo
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6. IDARA YA MAENDELEO 

YA JAMII
Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021, Idara ya

Maendeleo ya Jamii ilitekeleza majukumu yafuatayo;

Kufanya tathmini na kutoa mafunzo kwa vikundi vya wanawake,

vijana na walemavu waliomba mikopo.

Kufanya maandalizi na kutoa mikopo ya kiasi cha Tshs.

839,000,000.00 kwa vikundi 54. vikundi 27 vya Wanawake kiasi

cha Tshs. 237,550,000.00 na Vikundi 25 vya Vijana kiasi cha

Tshs. 592,450,000.00 na vikundi vya watu wenye ulemavu 2

kiasi cha Tshs. 9,000,000.00
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7. IDARA YA ELIMU 

SEKONDARI
Idara ya Elimu Sekondari katika kipindi cha mwaka wa 2020/2021
imeongeza ufaulu wa wanafunzi na kuboresha mazingira ya
kufundishia kwa kusimamia ujenzi wa vyumba vya madarasa,
matundu ya vyoo na maabara katika shule zilizopata fedha toka
vyanzo mbalimbali vya mapato, ambapo ufaulu wa matokeo ya
kidato cha nne umeongezeka kutoka asilimia 88.77 kwa mwaka
2019 hadi kufikia asililimia 88.8 kwa mwaka 2020 ikiwa wanafunzi
waliofanya mtihani huo walikuwa 3769 na waliofaulu ni wanafunzi
3346 sawa na asilimia 88.8 na wanafunzi 423 walifeli sawa na
asilimia 11.2. Aidha, jitihada na mikakati mbalimbali ilifanyika
katika kuhakikisha malengo yaliyowekwa na Halmashauri ya
Wilaya yanatimia.
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8. IDARA YA FEDHA
Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021 imetekeleza

shughuli mbalimbali ikiwemo;

Kusimamia shughuli za ukusanyaji wa mapato ya ndani ya

Halmashauri

Kuandaa taarifa za mwisho za Hesabu kwa mdhibiti na mkaguzi

wa Hesabu za mwaka.

Kuandaa na kuwasilisha taarifa ya Kamati ya Bunge ya Serikali

za Mitaa (LAAC)
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9. IDARA YA KILIMO
Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika imetekeleza majukumu

yafuatayo katika kipindi cha mwaka 2020/2021;

Kuanzisha mashamba darasa kwa ajili ya kutoa elimu kwa

wakulima.

Kufanya ukaguzi wa maduka ya wauza pembejeo za kilimo.

Kusimamia ujenzi wa vitalu nyumba.

Kusimamia usafi wa skimu za umwagiliaji
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10. IDARA YA AFYA.
Katika kipindi cha mwaka 2020/2021 Idara ya Afya imetekeleza

shughuli zifuatazo;

Kufanya usimamizi shirikishi katika Vituo tiba ili kuboresha

huduma za Afya

Kufanya usambazaji wa dawa, vifaa tiba na Gesi katika vituo vya

tiba.

Kufanya Rufaa za wagonjwa toka Zahanati, Vituo vya Afya

kwenda Hospitali Teule ya Wilaya - Mbalizi.

Kufanya ufuatiliaji wa utoaji wa huduma za Afya katika Vituo vya

Afya na Zahanati.
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11. IDARA YA ELIMU 

MSINGI
Katika kipindi cha mwaka 2020/2021 Idara ya Elimu Msingi

imetekeleza shughuli zifuatazo;

Kuratibu na kusimamia ajira za walimu wapya waliopangiwa

Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya.

Kufanya ufuatiliaji na tathmini shughuli za ukusanyaji wa

takwimu za miundombinu kwa kutumia mfumo wa BEMIS

Kusimamia zoezi la usajili wa wanafunzi kwenye mfumo wa

Prem kwa elimu ya awali hadi darasa la VII

Kupokea na kugawa vitabu vya kiada vya darasa la VII.
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12. KITENGO CHA 

MANUNUZI
Kitengo cha Manunuzi katika kipindi cha mwaka 2020/2021
kimetekeleza shughuli zifuatazo;

Kuandaa mpango wa manunuzi wa mwaka.

Kutekeleza mpango wa manunuzi wa mwaka.

Kuwezesha Idara/Vitengo kupata huduma ya manunuzi.

Kuingiza taarifa za manunuzi kwenye mfumo wa
PROCUREMENT MANAGEMENT INFOMATION SYSTEM
(PMIS)

Ununuzi wa vifaa vya ujenzi wa Hospitali ya Wilaya Inyala na
jengo la Utawala.
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13. KITENGO CHA 

SHERIA
Katika mwaka wa fedha 2020/2021 Kitengo cha Sheria

kimetekeleza majukumu yafuatayo;

Kutoa ushauri kwa Menejimenti katika masuala ya kisheria.

Kusimamia mashauri (kesi) katika mahakama mbalimbali.

Kuandaa/kufanya upekuzi (vetting) wa mikataba ya ujenzi.

Kutoa mafunzo na kuapisha mabaraza ya Kata.

Kuandaa rasimu ya taratibu za uendeshaji wa Serikali ya Kijiji

pamoja na Sheria Ndogo za Halmashauri ya Kijiji.
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14. KITENGO CHA 

UKAGUZI WA NDANI.
Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani kwa mwaka 2020/2021 kimefanya

kazi zifuatazo;

Kukagua mapato na matumizi kwa Akaunti zote za Halmashauri.

Kukagua thamani ya fedha kwenye miradi ya ujenzi

inayotekelezwa na Halmashauri.

Kufanya ukaguzi maalum ujenzi wa madarasa Shule za Msingi

Kufanya ukaguzi wa mfumo wa mapato.
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15. KITENGO CHA 

MAZINGIRA NA UDHIBITI 

WA TAKA NGUMU.
Kitengo kimetekeleza majukumu yafuatayo;

Kusimamia usafi na kusomba taka ngumu katika maeneo ya

Mbalizi, Inyala, Itewe, Igoma na Songwe.

Kusimamia shughuli ya kusawazisha na kusogeza taka ngumu

katika dampo kuu la Shigamba.

Kufanya ufatiliaji katika maeneo ya masoko na kiwanda cha

Mbalizi Plastic.
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16. KITENGO CHA 

UCHAGUZI.
Katika kipindi cha mwaka 2020/2021 Kitengo cha Uchaguzi

kimetekeleza shughuli zifuatazo;

Kufanya uhakiki wa vifaa vya uchaguzi mkuu.

Kusimamia shughuli za uchaguzi mkuu wa Oktoba, 2020.

Kusimamia uchaguzi mdogo wa udiwani Kata ya Iwiji.
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17. KITENGO CHA 

TEHAMA
Ifuatayo ni taarifa ya utekelezaji wa Kitengo cha Tehama kwa

mwaka wa fedha 2020/2021.

Kuifahamisha na kuielimisha jamii juu ya mambo

yanayotekelezwa na Halmashauri kupitia vyombo mbalimbali

vya habari.

Kuhuisha na Kusimamia tovuti na kurasa rasmi za mitandao ya

kijamii ya Halmashauri.

Kutoa mafunzo, kuhuisha na kukagua mashine za kielektroniki

za kukusanyia mapato (POS)
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18. KITENGO CHA NYUKI.
Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021, Kitengo cha Nyuki

kilitekeleza shughuli zifuatazo;

Kufanya ukaguzi wa manzuki katika vikundi mbalimbali vya

wafugaji wa nyuki.

Kusimamia uanzishwaji wa shamba darasa la ufugaji nyuki

wadogo.

Kusimamia utengenezaji wa mizinga ya wananchi

Kutoa mafunzo ya ufugaji nyuki katika vikundi.
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4. MIRADI YA 

MAENDELEO 

ILIYOTEKELEZWA NA 

HALMASHAURI KWA 

MWAKA 2020/2021.
Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya katika kipindi cha mwaka
2020/2021 imepokea kiasi cha Tshs. 7,798,974,189.14 toka vyanzo
mbalimbali, ikiwa ni kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo.
Ambapo kiasi cha Tshs. 5,963,980,286.26 ni fedha za Ruzuku ya
Miradi ya Maendeleo, na kiasi cha Tshs. 199,986,686.00 fedha
zilizokuja nje ya bajeti na Tshs. 1,635,007,216.85 ni fedha za
mapato ya ndani ya Halmashauri kwa utekelezaji wa miradi ya
Maendeleo kama unavyoonekana hapa chini.
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1. FEDHA ZA COVID Tshs. 

132,800,000/-
Halmashauri ya Wilaya Mbeya ilipokea jumla ya Tshs.

132,800,000.00 toka kwa Wahisani kwa ajili ya kusaidia ujenzi wa

vyumba vipya 4 vya madarasa na matundu 53 ya vyoo katika shule

za Msingi Holongo, Nsenga, Sayuma na Isonso. Ujenzi wa vyumba

vya madarasa umekamilika na ujenzi wa vyoo upo hatua ya

umaliziaji.
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2. SHULE ZA MSINGI 

ZILIZOPATA FEDHA ZA 

EP4R JUMLA YA Tshs. 

160,000,000.00
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a). Ujenzi wa vyumba viwili 

vya madarasa shule ya 

Msingi Mtakuja Tshs. 

40,000,000/-



SHULE YA MSINGI 

ITALAZYA
b). Ujenzi wa vyumba viwili vya 

madarasa shule ya Msingi 

Italazya Tshs. 40,000,000/-
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SHULE YA MSINGI 

PIPELINE
c). Ujenzi wa vyumba viwili vya 

madarasa shule ya Msingi 

Pipeline Tshs. 40,000,000/-
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SHULE YA MSINGI 

MAPAMBANO

 d). Ujenzi wa vyumba 
viwili vya madarasa 
shule ya Msingi 
Mapambano Tshs. 
40,000,000/-
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3. SHULE ZA SEKONDARI 

ZILIZOPATA FEDHA ZA 

MAABARA
Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbeya ilipokea Tshs. 

210,000,000/- toka Serikali Kuu 

kwa ajili ya ujenzi wa maabara 

za sayansi katika shule za 

J/Usongwe, Sasyaka, Swaya 

na Iwiji.

a). Shule ya Sekondari Juhudi 

Usongwe Tshs. 60,000,000/-
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4. UJENZI WA JENGO LA 

UTAWALA

 Ujenzi wa jengo la utawala 

upo katika hatua ya kuweka 

zege kwenye nguzo, mradi 

huu ulipata Tshs 

1,000,000,000/- toka Serikali 

Kuu.
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5. UJENZI WA ZAHANATI 

IZUMBWE I
 Mradi ulipata Tshs 

80,000,000/- toka Serikali 

Kuu. Ujenzi upo katika hatua 

ya ukamilishaji kwenye 

baadhi ya majengo.
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6. UJENZI WA WODI 3 

HOSPITALI YA WILAYA 

INYALA

 Mradi wa ujenzi wa wodi tatu 

Hospitali ya Wilaya ulipata 

Tshs. 500,000,000/- toka 

Serikali Kuu. Ujenzi upo 

hatua ya kujenga tofari juu ya 

bimu na kuweka bimu 

kwenye wodi ya wanaume.
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Ujenzi wa Kichomea Taka 

na Njia za kuunganisha

majengo(Tshs.300,000,000)
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Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa
shule ya msingi
Swaya.(Tshs.47,700,000)

37



Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa
Shule ya msingi Utengule
Usongwe.(Tshs.40,000,000)
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Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa,ofisi 1 na 
matundu 6 ya vyoo Shule ya Msingi
Jitegemee(Tshs.66,600,000)

39



Ujenzi wa vyumba 2 vya
madarasa,ofisi 1 na matundu 7 ya
vyoo Shule ya Msingi
Mkombozi(Tshs.47,700,000)
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Ujenzi wa vyumba 2 vya Madarasa
katika Shule ya Msingi

Ilembo(Tshs.40,000,000)
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Ujenzi wa vyumba 2 vya Madarasa
katika Shule ya Msingi Songwe

II(Tshs.40,000,000)
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Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa
na matundu 13 ya vyoo Shule ya
Msingi Mapelele(Tshs.66,600,000)
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Ujenzi wa vyumba 3 vya
madarasa,ofisi 1 ,Madawati 60 na
matundu 21 ya vyoo Shule ya
Msingi Jojo (Tshs.66,600,000)
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Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa
na ofisi moja shule ya sekondari
Malama(Tshs.41,670,000)
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Ujenzi wa vyumba 9 vya madarasa
Shule ya sekondari Juhudi
Usongwe (Tshs.110,000,000)
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Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa
na ofisi 1 shule ya sekondari
Songwe (Tshs.20,000,000)
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Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa
na Ofisi 1 shule sekondari Ilembo
(Tshs.40,000,000)
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Mashine ya ndani ya Jengo la 
Kuchomea taka Hospitali ya Wilaya.
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Vitalu 5 vya Miche bora ya Kahawa kata za
Isuto,Igale na Iwindi(Tshs.8,000,000)
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Utoaji wa mikopo vikundi vya
Vijana,Wanawake na Watu wenye
ulemavu (Tshs.230,000,000)
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Kikundi cha Ulamsho toka Utengule
usongwe mradi wa Kilimo(Tshs.10,000,000)
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TASAF III
katika kipindi cha Julai hadi Disemba, 2020 
Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya ilipokea
fedha za walengwa kiasi cha Shilingi
440,312,000 na kiasi cha Shilingi
438,400,000 zililipwa kwa walengwa7,611 
kati ya walengwa 7,646.
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TASAF III CONT………….
Baadhi ya vifaa vilivyogawiwa kwa
watoto wa walengwa wa Tasaf III  
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MAZINGIRA
Katika kipindi cha julai hadi Disemba, 2020 Halmashauri
imefanya usafi wa mazingira kwa kuzoa taka ngumu
wastani wa tani 22,200 katika Mamlaka ya Mji mdogo wa
mbalizi ,Kata za Songwe, Inyala, Itewe na Igoma.
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AHSANTENI KWA 
KUNISIKILIZA.


