
1 
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA 
 

TAARIFA FUPI YA MIRADI ITAKAYOPITIWA NA MBIO ZA MWENGE WA 

UHURU KITAIFA MWAKA 2024 
 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2024; Mwenge wa Uhuru 

utakimbizwa kwa kilomita 221.7 katika Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya na utapita 

katika miradi 07 inayolenga sekta za uchumi na huduma za jamii yenye jumla ya 

gharama ya Tsh.1,284,109,427.50 Kati ya hizo Tsh 1,069,991,727.50 ni Fedha za 

Serikali Kuu, Tsh 154,662,000.00 ni fedha za mapato ya ndani ya Halmashauri Tsh 

45,328,100.00 ni nguvu za wananchi, Tsh 9,230,000.00 ni fedha za michango ya 

Mwenge Tsh 1,440,000.00 ni fedha za Mfuko wa jimbo na Tsh 3,457,600.00 ni fedha 

za Wadau wengine wa Maendeleo.  

 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru;  Mwaka 2024 Mwenge wa Uhuru 

unategemewa kufungua Miradi 2, Ujenzi wa Madarasa 4 na Matundu 4 ya vyoo shule 

ya Sekondari Songwe wenye thamani ya Tsh 114,477,200.00, na Mradi wa Maji 

Simambwe wenye thamani ya Tsh 655,889,027.5 Miradi itakayowekewa jiwe la msingi 

ni miradi 2 ambayo ni Jengo la upasuaji kituo cha afya Igoma wenye thamani ya 

Tsh145,910,500.00 na Mradi ujenzi wa daraja la Imezu wenye thamani ya Tsh 

118,531440.00. 

Miradi 2 itatembelewa na kukaguliwa ambayo ni mradi wa uhifadhi wa Msitu wa Ikhoho 

unaogharimu Tsh 9,450,000 kila mwaka kwa ajili ya utunzaji wake na Mradi wa Kikundi 

cha Vijana Gombe wanaojihusisha na usafirishaji Abiria (Bodaboda) wenye thamani ya 

Tsh 49,500,000.00.  

Watoto wanaopata Fursa za Elimu wenye Mahitaji Maalumu ambapo Serikali kupitia 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya inachangia kiasi cha Tsh 186,123,672.00 kwa ajili 

ya chakula kwa mwaka watatembelewa na kugaiwa vifaa mbalimbali vyenye thamani 

ya Tsh 4,230,000.00 shule ya Msingi Nsalala (Ndola/Muungano) 
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TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO ITAKAYOPITIWA NA MWENGE WA UHURU HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA 

NA JINA LA MRADI IDAR

A/KIG

EZO 

ENEO SHUGHU

LI 

SERIKAL 

KUU 

HALMAS

HAURI 

N/WANAN

CHI 

W/ WA 

MAEND

ELEO 

M/ YA 

MWENGE 

JUMLA 

1 Mradi wa jengo la 
upasuaji kituo cha 
afya Igoma 

AFYA INYALA 
JIWE LA 
MSINGI 

- 110,000,00
0 

34,470,500 1,440,000  145,910,500 

2 Mradi wa Maji wa 
Simambwe 

MAJI TEMBELA UZINDUZI 
655,889,027.50 

    

655,889,027.50 

3 Uhifadhi wa Msitu 
wa Ikhoho 

MALIAS
ILI 

TEMBELA KUKAGUA 
9,450,000 

   
 

9,450,000 

4 Ujenzi wa Daraja la 

Imezu 

BARAB

ARA/DA
RAJA  

INYALA  
JIWE LA 
MSINGI 

118,531,440 

    

118,531,440 

5 Mradi wa fursa za 

Elimu kwa watoto 
wenye mahitaji 

maalumu 

MAHIT
AJI 

MAALU
MU  

NSALALA(Nd

ola/Muungan
o) 

KUKABIDH
I VIFAA 

186,121,260    4,230,000 190,351,260 

6 Kikundi cha Vijana 
Gombe, Usafirishaji 

abiria (Bodaboda) 

UWEZE
SHAJI 

WA 
VIJANA 

B/SONGWE 
KUTEMBEL

EA 

- 40,500,000 9,000,000   49,500,000 

7 Ujenzi wa Vyumba 

4 vya madarasa na 
Matundu 4 ya vyoo 
shule ya Sekondari 

Songwe 

ELIMU  B/SONGWE UZINDUZI 

100,000,000 4,162,000 1,857,600 3,457,600 5,000,000 114,477,200 

 JUMLA    
1,069,991,727.5
0 

154,662,00
0 

45,328,100 4,897,600 9,230,000 1,284,109,427.5
0 
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NJIA NA MATUKIO YA MWENGE WA UHURU KWA MWAKA 2024 

MUDA MAHALI UMBALI TUKIO MHUSIKA 

12:00Asb - 1: 00Asb Kijiji cha 
Simambwe 

0 Mapokezi ya Mwenge wa 
Uhuru toka Halmashauri 
ya Wilaya ya Busokelo 

DC 

   Utambulisho DC 

   Ujumbe wa Mwenge wa 
Uhuru 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

   CHAI  

1:30 Asb - 2:30 Asb IGOMA 25 Uwekaji wa jiwe la Msingi 
Ujenzi wa Jengo la 
Upasuaji Kituo cha afya 
tarajiwa Igoma 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

2:30 Asb - 3:00 Asb SIMAMBWE 
25 

Uzinduzi wa Mradi wa 
Maji 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

3:00 Asb - 4:00 Asb TEMBELA  
5 

Kukagua Mradi Uhifadhi 
wa Msitu wa Ikhoho 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

4:00 Asb - 5:30 Asbh INYALA  16.7 
Kuweka jiwe la Msingi 
Daraja la Imezu   

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

6:30 Asb - 7:00 Mch 
NSALALA 
(MUUNGANO 
S/M) 

40 

Kugawa mahitaji kwa 
watoto wenye mahitaji 
maalumu Shule ya 
Msingi Muungano, 
Uzinduzi Klabu ya 
Rushwa na kuona 
uendelevu wa mradi wa 
daraja la Nsenga 
uliozunduliwa na 
Mwenge wa Uhuru 
mwaka 2023 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

7:00 Mch - 8:00 Mch 
MUUNGANO 
SM  

 0 
CHAKULA CHA 
MCHANA 

DC 

8:00Mch - 8:30Mchn 
BONDE LA 
SONGWE  

5 

Kutembelea Mradi wa 
Kikundi cha Vijana 
Maafisa Usafirishaji 
Gombe Ifisi 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

8:30Mch - 9:30Mch 

BONDE LA 
SONGWE  

15 
Uzinduzi wa Madarasa 4 
na matundu 4 ya Vyoo 
Songwe Sekondari 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

9:30Mch - 11: Jioni  
UTENGULE 
USONGWE 

20 

ENEO LA MKESHA 
Kongamano la Vijana, 
Ukaguzi wa mabanda, 
Usomaji wa risala ya Utii, 
Ujumbe wa Mwenge 

Kiongozi wa Mbio 
za Mwenge 

11:00 Alf - 1:00 Asbh 
SONGWE  70 

MAKABIDHIANO 
IFWENKENYA 

RC 

  221.7   
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TAARIFA YA MRADI WA UJENZI WA JENGO LA UPASUAJI KITUO CHA AFYA 

TARAJIWA IGOMA KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 
KITAIFA 2024, NDG. GODFREY ELIAKIMU MNZAVA LEO TAREHE 

30/08/2024. 

 

  

Mwonekano wa Jengo la Upasuaji kituo cha Afya Tarajiwa Igoma 

katika picha 

1.0 UTANGULIZI.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024;  

Mradi huu wa Ujenzi wa Jengo la Upasuaji katika kituo hiki cha afya tarajiwa Igoma 

ulianza tarehe 15/02/2020 kwa Nguvu za Wananchi kwa kushirikiana na Halmashauri 
ya Wilaya ya Mbeya na wadau mbali mbali wa Maendeleo. Wananchi wa vijiji vya 
Kimondo, Igoma na Mwanzazi, wapatao Elfu sita mia moja sabini na mbili (6,172) katika 

kata ya Igoma walihamasika na kuona umuhimu wa kusogeza huduma ya Afya karibu 
yao, hivyo walianza kwa kuunda kamati za ujenzi, kuhamasishana kusogeza fursa kama 

mawe mchanga, tofali, kuchota maji, usafishaji wa eneo, kujenga msingi na kupandisha 
boma la jengo la upasuaji na kuliezeka kwa nguvu zao wenyewe, Michango hii ya nguvu 
kazi za wananchi inakadiriwa kuwa na thamani ya Tsh 34,470,500.00.  Halmashauri 

katika kutambua jitihada hizi za wananchi ilitoa fedha kiasi cha Tsh 110,000,000 katika 
mwaka wa fedha 2023/2024 kwa ajili ya ukamilishaji wa jengo la Upasuaji kwa kutumia 
mapato ya ndani ya Halmashauri.  

 
2.0 GHARAMA ZA MRADI NA MAPOKEZI FEDHA 
Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024, Mradi huu wa kituo 

cha Jengo la Upasuaji katika kituo cha afya tarajiwa Igoma unategemea kugharimu kiasi 
cha Tsh 150,211,905.00 hadi kukamilika kwake, Mradi huu unatekezwa kwa Mapato ya 
ndani, Nguvu za wananchi na wadau wa maendeleo. Hadi kufikia Mwezi Agosti 2024, 

Jumla ya Tsh 145,910,500.00 zimepokelewa kutoka Mapato ya ndani ya Halmashauri, 
Michango ya wananchi, Mfuko wa Jimbo na wadau wengine wa maendeleo. 
 

3.0 UTEKELEZAJI WA MRADI NA MATUMIZI YA FEDHA 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; Mradi huu 

unatekelezwa kwa njia ya force account. Mradi upo kwenye hatua za ukamilishaji kwa 
asilimia (95) kazi ambazo hazijafanyika ni umaliziaji wa chumba cha upasuaji kwa 
kuweka sakafu maalum na kuweka sinki pamoja na ununuzi wa vifaa vya upasuaji 
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Aidha hadi kufikia Mwezi Agosti 2024, kiasi cha Tsh 103,898,100.00 kimetumika 

ikijumuisha kiasi cha Tsh 34,470,500.00 thamani ya nguvu na michango ya wananchi 
na wadau wengine wa maendeleo na kubakiwa na Tsh 42,012,400.00 Fedha 
zilizotumika zimetumika kununua vifaa vyote vya ujenzi na kulipa mafundi. Fedha 

zilizobaki ni kwa ajili ya kulipa mafundi watakapomaliza kazi zilizobaki za kuweka sakafu 
maalumu ya chumba cha upasuaji (Epoxy) pamoja na kununua Masinki (scrub na sluice 
sink), na ununuzi wa samani. Jedwali lifuatalo linaonyesha kwa mchanganuo mapokezi 

na matumizi ya fedha hizi. 
 
NA. CHANZO CHA FEDHA KIASI 

KILICHOTOLEWA 
KIASI 
KILICHOTUMIKA 

BAKAA 

1.  Michango ya nguvu 
za wananchi* (fursa 

zilizothamanishwa) 

34,470,500.00 34,470,500.00 - 

2. Mapato ya ndani ya 

Halmashauri 

110,000,000.00 67,987,600.00 42,012,400.00 

3. Mfuko wa Jimbo 1,440,000.00 1,440,000.00 - 

 Jumla 145,910,500.00 103,898,100.00 42,012,400.00 

 
3.0 MANUFAA YA MRADI. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; Mradi huu 
utakapokamika utakuwa na manufaa yafuatayo. 

 Utasogeza huduma ya Afya bora zaidi kwa wananchi hasa ukizingatia wananchi 

wanaifuata huduma hii Hospitali ya Jiji Igawilo iliyopo kata ya Iganjo Mtaa wa 
Ikanga umbali wa km 30 kutokea kata ya Igoma  

  Wajawazito watakaotakiwa kupata huduma ya upasuaji wataipata huduma hii 

katika kituo cha Afya Igoma. 
 Kutapunguza wimbi kubwa la wajawazito kujifungulia majumbani chini ya 

wakunga wa jadi, mazingira ambayo hupelekea vifo vya watoto wachanga na 

kina Mama. 
 

5.0 HITIMISHO. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; tunapenda 
kuchukua fursa hii kuishukuru serikali inayoongozwa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu 

Hassan; Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa juhudi zake za kimaendeleo 
hususani katika sekta ya Afya. Ikiwa ni utekelezaji wa ILANI ya uchaguzi wa chama cha 
mapinduzi (CCM) ya mwaka2020-2025 ibara ya 83(d) kujenga na kuimarisha vituo vya 

kutolea huduma za Afya ili viweze kutoa huduma bora zaidi kwa wananchi. 
 
Ndugu kiongozi wa mbio za mwenge wa uhuru kitaifa 2024, Kwa heshima 

kubwa tunakuomba sasa utuweke jiwe la msingi katika mradi huu wa ujenzi wa jengo 
la upasuaji kituo cha afya tarajiwa Igoma  

Sisi Wananchi wa Kata ya Igoma tunaungana na KAULI MBIU iseamayo 

 “Tunza Mazingira, na shiriki uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa ujenzi wa 
Taifa endelevu” 

 
 

DR AHMADI SELEMANI 
KNY; MKURUGENZI MTENDAJI HALMASHAURI YA WILAYA 

MBEYA 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA MAJI 

                 WAKALA WA  MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA MAJI SIMAMBWE KWA 

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA 2024, NDG. 

GODFREY ELIAKIMU MNZAVA LEO TAREHE 30/08/2024 

 
Mwonekano wa Tank la kuhifadhia maji Mradi wa Maji Simambwe katika 

picha 

1.0 UTANGULIZI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Wakala wa maji 

na usafi wa mazingira Vijijini (RUWASA) Wilaya ya Mbeya kwa Kushirikiana na RUWASA 

Mkoa wa Mbeya imetekeleza  ujenzi wa mradi wa maji  katika vijiji vya Simambwe, 

Shibolya, Ilembo Usafwa na Usoha Njiapanda Kata ya Tembela, Mradi huu 

umetekelezwa kwa kutumia mkandarasi EA BUILDERS LTD. Ujenzi wake  ulianza 

kutekelezwa  tarehe 15/05/2022  na kukamilika  tarehe 30/01/2024, Mradi huu 

unatumia chanzo cha Chem chem ya Salalani chenye uwezo wa lita 10.1 kwa sekunde,  

kilichopo katika eneo la kijiji cha Simambwe kata ya Tembela. 

2.0 LENGO LA MRADI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Lengo la mradi 

huu ni kuwapatiwa huduma ya maji safi na salama wakazi wapatao 6,974 wa Vijiji vya 

Simambwe, Shibolya, Ilembo Usafwa na Usoha Njiapanda kwa kutekeleza shughuli 

zifuatazo; Ujenzi wa banio la maji, ujenzi wa tanki la kuhifadhia maji lenye ukubwa wa 

mita za ujazo 250 (Lita 250,000), ujenzi wa tanki dogo la kuhifadhia maji (Sump wells) 

mita za ujazo 30 (Lita 30,000), ujenzi wa nyumba ya mitambo, ujenzi wa vituo 31 vya 
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kuchotea maji, unganishaji wa umeme wa grid ya taifa, ufungaji wa pampu ya umeme 

(submersible pump) na ulazaji wa mtandao wa bomba wenye urefu wa mita 17,345. 

3.0 GHARAMA ZA UTEKELEZAJI WA MRADI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Mradi huu 

umetekelezwa kwa fedha za Serikali kupitia Mfuko wa Maji wa Taifa, ambapo makadirio 

ya mradi huu yalikuwa ni Tsh 636,703,228.88 na thamani ya kazi zilizofanyika ni Tsh 

655,889,027.50 hadi sasa tumepokea kiasi cha Tsh 488,913,979.00, na fedha yote 

amelipwa mkandarasi.  

4.0 MAFANIKIO 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Mafanikio ya mradi 

huu una uwezo wa kuhudumia wakazi wapatao 6,974 wa Vijiji vya Simambwe, Shibolya, 

Ilembo Usafwa na Usoha njiapanda na pia umetoa ajira kwa wananchi 53, (Wanaume 

ni arobaini na nne (44) na Wanawake ni tisa (9).) Sambamba na kuondokana na 

maradhi ya matumbo ya kuhara na pamoja na kuboresha vipato vyao kwani muda 

mwingi ulitumika kusafiri umbali mrefu kwenda kutafuta huduma ya maji. Ili mradi 

uweze kuwa endelevu tayari tumeunda chombo cha watoa huduma ya maji ngazi ya 

Jamii (CBWSOs) ili kuweza kusimamia utoaji wa huduma ya maji. 

 5.0 HITIMISHO 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Tunaishukuru sana 

Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Mheshimiwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 

kwa kuendelea kuboresha huduma ya maji katika Wilaya yetu kwa kutoa fedha za ujenzi 

wa Miradi ya Maji. 

Ndugu Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, kwa heshima na tahadhima sasa 

nakuomba uipokee taarifa hii, ukague na kuzindua mradi huu.  

“Tunza Mazingira na Shiriki Uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa  
Ujenzi wa Taifa Endelevu” 

 
 

MHANDISI; SAMBWE P. SIJABAJE 

MENEJA RUWASA. 

WILAYA YA MBEYA 
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MWENGE WA UHURU HOYEEEEEEEEE….!!!!! 

 

 

TAARIFA YA MSITU WA HIFADHI WA IKHOHO KWA KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU KITAIFA MWAKA 2024; NDG. GODFREY ELIAKIMU 

MNZAVA LEO TAREHE 30.08.2024 

 

Mwonekano wa Msitu wa hifadhi Ikhoho katika Picha 

1.0. UTANGULIZI. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Msitu wa hifadhi 

Ikhoho ni msitu wa Serikali kuu unaosimamiwa na Wakala wa Huduma za Misitu 

Tanzania (TFS) chini ya Wizara ya Maliasili na Utalii. Msitu huu ulihifadhiwa kisheria 

mwaka 1935 kwa tangazo la serikali namba 126 na una ukubwa wa Hekta 1,416. 

 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024,  

Msitu wa hifadhi Ikhoho upo umbali wa kilometa 25 Mashariki mwa jiji la Mbeya, msitu 

huu umepakana na kata mbili za Maendeleo na Tembela. Kata ya Maendeleo ina vijiji 3 

vya Usohamuungano, Izumbweusafwa na Ikhoho na kata ya Tembela ina vijiji 3 vya 

Usohanjiapanda, Ilembousafwa na Shibolya. 

 

2.0. UMUHIMU WA MSITU WA HIFADHI IKHOHO. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Umuhimu wa 

hifadhi ya Msitu wa Ikhoho umeainishwa kama ifuatavyo; 

 Utunzaji wa vyanzo vya maji – msitu huu una mito miwili (2) mikubwa ya Mlowo 

na Patagwa ambayo hupeleka maji yake mto Ruaha Mkuu na hatimaye maji yake 

kutiririka mpaka bwawa la Mwl. Nyerere. 

 Utunzaji wa bioanuai iliyopo (wanyama na mimea)-Msitu wa hifadhi Ikhoho una 

mimea na miti ya aina mbalimbali ambayo ipo hatarini kutoweka kama haitatunza 

vizuri, aidha kuna wanyama wadogo kama nyani, nyoka, ndege na wadudu wa 

aina mbalimbali; hivyo msitu huu ni makazi ya Wanyama na viumbe hai wengine. 

 Hifadhi ya mazingira na utunzaji wa ardhi kwa ujumla. 

 Msitu huu hurekebisha hali ya hewa na kupambana na mabadiliko ya tabia nchi. 

 
 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

WIZARA YA MALIASILI NA UTALII 

WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA 
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 Msitu huu hutumika kwa matambiko ya kimila pamoja na dawa za asili. 

 

 

3.0 MIKAKATI YA UTUNZAJI WA MSITU. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Mkakati ya utunzaji 

wa Msitu ni kama ifuatavyo; 

 Kutoa elimu ya utunzaji mazingira kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkuu wa Wilaya 

ya Mbeya pamoja Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya kwenye vijiji vinavyozunguka 

Msitu kwa njia ya mikutano ya hadhara, vipindi vya redio na majarida. 

 Kushirikisha viongozi wa kata/vijiji katika utunzaji wa msitu. 

 Kuwashirikisha Machifu wa maeneo husika katika utunzaji wa msitu. 

 Kuimarisha mipaka ya msitu kwa kuweka mabango na beacons. 

 Doria za mara kwa mara kwa ajili ya kudhibiti uvamizi wa msitu. 

 

4.0 USHIRIKISHWAJI WA JAMII KATIKA UTUNZAJI WA MSITU. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, jamii ya vijiji 

vinavyozunguka Msitu wa hifadhi Ikhoho hushirikishwa katika utunzaji wa msitu kwa 

kufanya doria za mara kwa mara, aidha wananchi hupewa miche ya miti bure kwa ajili 

ya kupanda kwenye mashamba yao, katika sehemu zilizoharibika pamoja na kupanda 

kwenye vyanzo vya maji. 

Njia nyingine ya ushirikishwaji ni kutoa vibali vya ufugaji wa nyuki kwa wananchi kwa 

kutundika Mizinga ya kisasa ndani ya hifadhi. 

 

5.0 GHARAMA ZA UTUNZAJI MSITU. 

 Gharama za utunzaji wa msitu wa hifadhi Ikhoho zikijumuisha doria pamoja na 

uimarishaji wa mipaka ya msitu jumla ni Tshs 9,450,000.00 kila mwaka. 

 Wananchi wanamchango katika uhifadhi wa Msitu ambapo kuna kamati za 

mazingira za vijiji ambazo pamoja na majukumu yao mengine hufanya doria za 

mara kwa mara ili kudhibiti uharibifu usitokee na kuzima moto pale unapotokea. 

 

6.0 HITIMISHO 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, tunakuomba sasa 

utembelee na ukague msitu wa hifadhi Ikhoho, Sisi wananchi wa Ikhoho tunaungana 

na Kauli mbiu Isemayo; 

“Tunza mazingira na shiriki uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa Ujenzi wa 
Taifa Endelevu.” 

    
 
 

EUNICE NELSON MBILINYI 
MHIFADHI MISITU (TFS) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA. 
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TAARIFA YA UJENZI WA DARAJA LA IMEZU KWA KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU KITAIFA, 2024 BW. GODFREY ELIAKIMU MNZAVA LEO 

TAREHE 30.08.2024 

 

Picha: Kabla ya Ujenzi wa Daraja   

 

Picha: Baada ya Ujenzi wa Daraja 

1.0  UTANGULIZI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Daraja la IMEZU 

lenye urefu wa mita 7, upana wa mita 5.7 na kina cha Mita 4 katika barabara ya Imezu 

- Darajani Kata ya Inyara, limejengwa na mkandarasi M/S E.A BUILDERS Limited 

wa S.L.P 897, MBEYA. Mradi huu umetokana na umuhimu katika jamii kwa kuwa ni 

Daraja pekee linalounganisha Wilaya ya Mbarali. Ujenzi wa Daraja hili ulianza tarehe 

18/09/2023 na utakamilika tarehe 20/06/2024.  

 

2.0  GHARAMA ZA MRADI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Ujenzi wa daraja 

la Imezu unagharamiwa na fedha za Matengenezo ya barabara kiasi cha TZS. 

118,531,440.00 (Milioni Mia moja kumi na nane, mia tano thelathini na moja elfu na 

mia nne arobaini). Hadi sasa fedha iliyolipwa kwa Mkandarasi ni kiasi cha TZS. 

82,420,040.00 sawa na 69.5% ya Mkataba wake. Kiasi cha fedha kilichoshikiliwa 

(Retention Money) kwa mujibu wa mkataba ambacho kitalipwa baada ya muda wa 

 

 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA 

MITAA 
WAKALA WA BARABARA ZA VIJIJINI NA 

MIJINI-TANZANIA (TARURA) 

         
    Ofisi ya Meneja (W),            

   S.L.P. 2195, 

   Mbeya. 
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matazamio kuisha (Defect Liability Period) ni TZS. 8,242,004.00 ambayo itafanya 

jumla ya TZS. 95,647,720.00 sawa na (80.69%) ya kazi zote alizofanya. 

 

3.0  MANUFAA YA MRADI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Mradi huu unafaida 

mbalimbali kama ifuatavyo: - 

1. Kutoa huduma ya usafiri na usafirishaji wa haraka kwa wananchi 

wanaohitaji huduma za kijamii katika kata ya Inyala.  

2. Kutoa huduma ya usafiri na usafirishaji wa haraka wa mazao kutoka kata 

ya Inyala na nje ya kata hiyo kwenda kwenye eneo la Soko. 

3. Kuchochea shughuli za kiuchumi, ajira na kipato kwa Wananchi wa kata 

za Inyala na Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya na Mbarali kwa ujumla. 

4. Kutoa ajira za muda mfupi ambapo jumla ya watu 30 waliajiriwa kama 

vibarua wa muda kati ya hao wanawake walikuwa 8 na wanaume 22 

 

4.HALI YA UTEKELEZAJI WA MRADI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Ujenzi wa daraja 

la Imezu umekamilika kwa 80.69%. Ujenzi wa mradi huu umetumia Mfumo wa 

Kandarasi.  Wananchi wameshirikishwa kikamilifu tangu mradi unaanza hadi kufikia 

hatua iliyopo sasa. Wakati wa utekelezaji wa Mradi hapakuwa na changamoto yoyote 

iliyojitokeza ambayo ingekwamisha mradi kutofanyika. 
 

5.0  HITIMISHO 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024, Tunatoa shukrani 

kwa Serikali ya awamu ya sita inayoongozwa na Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kutoa fedha zilizotumika kugharamia 

ujenzi wa mradi huu kama Ilani ya Chama Cha Mapinduzi ya Mwaka 2020 inavyoelekeza 

katika Ibara ya 56 (a). Pia tunatoa shukrani kwako Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa 

Uhuru Kitaifa kwa kukubali kuja kuungana nasi kuweka jiwe la Msingi katika daraja la 

Imezu. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa 2024 Kwa heshima na 

taadhima, tunakuomba sasa utuwekee jiwe la Msingi katika Mradi wa Ujenzi wa daraja 

la Imezu. Sisi wananchi wa Inyala tunaungana na Kauli mbiu Isemayo; 

“Tunza mazingira na shiriki uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa Ujenzi wa 
Taifa Endelevu.” 

    
 

 
Mhandisi; BONIFACE KASAMBO 

MENEJA WA TARURA. 

WILAYA YA MBEYA 
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TAARIFA YA UTOAJI WA FURSA ZA KIELIMU KWA WANAFUNZI WENYE 

MAHITAJI MAALUM HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA. KWAKO 

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA 2024 NDG. 

GODFREY ELIAKIMU MNZAVA LEO TAREHE 30.08.2024 

  

Mwonekano wa baadhi ya vifaa vya Watoto wenye Mahitaji Maalum katika 

Picha 

1.0 UTANGULIZI. 

          Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; Halmashauri ya 

Wilaya ya Mbeya inatoa huduma na fursa za kielimu kwa makundi maalum ya wanafunzi 

wenye mahitaji maalumu wenye Ulemavu wa akili, Ulemavu wa viungo, albino, viziwi 

na wasioona na kufanya kuwa na jumla ya wanafunzi 585, wakiwemo Wavulana 331 na 

Wasichana 254. 

 

2.0 LENGO LA UTOAJI WA FURSA HIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; Lengo la Serikali 

kupitia Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya ni kuwapa fursa za Kielimu wanafunzi wenye 

mahitaji maalum na huduma nyingine za kijamii. 

 

3.0 GHARAMA ZA MRADI. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; Serikali kupitia 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya inatoa jumla ya Tshs 186,121,260.00 kila mwaka 

kwa ajili ya chakula cha Watoto wenye mahitaji maalum ikiwa ni Tshs 318,156.00 kwa 

kila mwanafunzi mwenye mahitaji maalum kwa wanafunzi 585. Aidha kiasi cha Tsh 

4,230,000.00 kimetolewa kwenye fedha za Mchango wa mwenge kwa ajili ya kununua 
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vifaa saidizi na vifaa vya kufundishia vikiwemo Viti mwendo, Mafuta ya kuzuia jua na 

kofia kwa ajili ya Watoto wenye ulemavu wa Ngozi, midoli, na shimesikio. 

 

4.0 MANUFAA YA FURSA ZA KIELIMU 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; huduma 

zinazotolewa ni pamoja na manufaa ya kielimu na kijamii kama kujipatia ajira. Mipango 

mikakati ya utoaji fursa hii kwa wanafunzi wenye mahitaji maalum ni kuendelea 

kuhudumia kundi hili, kuendelea kubaini watoto wenye ulemavu wanaofichwa nyumbani 

na kuwashirikisha kwenye michezo ngazi ya shule hadi Kitaifa. 

 

5.0 HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024; Naomba kuchukua 

fursa hii kuishukuru Serikali ya awamu ya Sita inayoongozwa na Mh. Dkt.Samia Suluhu 

Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuboresha Elimu na kuwajali 

Watoto wenye Mahitaji Maalum nchini. Kwa heshima kubwa tunakuomba Ukabidhi vifaa 

vya wanafunzi wenye mahitaji maalum hapa Shule ya Msingi Muungano kwa wawakilishi 

wa wanafunzi wenye mahitaji maalum wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya. 

 

KAULI MBIU “Tunza Mazingira, na Shiriki Uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa 
Ujenzi wa Taifa Endelevu”. 
 
 

Mwenge wa Uhuru Kitaifa Hoyeeeeeeeeeeee 
 

 
 

TANU KAMEKA 

KNY; MKURUGENZI MTENDAJI (W) 
MBEYA. 
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TAARIFA YA KLABU YA WAPINGA RUSHWA SHULE YA MSINGI MUUNGANO 

ILIYOPO HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA KWA KIONGOZI WA MBIO 

ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA NDUGU GODFREY ELIAKIMU MNZAVA 

TAREHE 30/08/2024   
 

1.0 Utangulizi 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024, tunayo furaha 

kubwa kukukaribisha wewe binafsi pamoja na msafara wako katika Halmashauri ya 

Wilaya ya Mbeya, katika shule yetu ya Msingi Muungano.  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024, Klabu yetu ya 

kupambana na kudhibiti Rushwa katika Shule ya Msingi Muungano ina jumla ya 

wanachama 100, wavulana 50 na wasichana 50,Kama tujuavyo sote, jukumu la 

mapambano dhidi ya Rushwa si la TAKUKURU pekee, bali ni la Watanzania wote ili kuwa 

na Taifa lenye uadilifu kufikia uchumi wa viwanda.  

 

2.0 MALENGO YA CLUB 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024, malengo ya klabu 

yetu ni kama yafuatayo; -  

1. Kutoa Elimu dhidi ya athari za RUSHWA NA DAWA ZA KULEVYA kwa wanafunzi 

na jamii inayotuzunguka na Taifa kwa ujumla.  

2. Kujenga maadili mema kwa watoto wakiwa na umri mdogo.  

3. Kujenga uelewa wa athari za RUSHWA NA DAWA ZA KULEVYA katika jamii, hii 

itawafanya kufahamu namna ya kuviepuka hivyo. 

4. Kujenga ujasiri wa kukataa kushiriki katika vitendo vya RUSHWA NA DAWA YA 

KULEVYA. 

3.0 MAFANIKIO YA KLABU  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024, Klabu 

imefanikiwa;-   

1. Kutoa semina kwa wanafunzi wenzetu juu ya athari mbalimbali za RUSHWA NA 

DAWA ZA KULEVYA ambazo ni hatari kwa mtu mmoja mmoja, jamii, na taifa kwa 

ujumla. Katika kufikisha ujumbe huu tumetumia Maigizo, majigambo, mashairi 

na ngonjera kuelimisha wanafunzi juu ya kuwa jasiri kwenye mapambano dhidi 

ya RUSHWA NA DAWA ZA KULEVYA. 

2. Kutembelewa na viongozi kutoka Ofisi ya TAKUKURU Mkoa wa Mbeya na 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya kanda ambapo 

tumekuwa tukipewa elimu, miongozo na machapisho mbalimbali kwa ajili ya 

kuongeza uelewa. 

 

4.0 HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024, tunayo furaha 

kubwa kutoa shukrani zetu za dhati kwako kwa kukubali kulipokea jukumu kubwa la 

kuimulika nchi yetu yote na mipaka yake. Aidha, tunashukuru sana kwa ujio wako hapa 

shuleni kwetu kuja kuzindua KLABU YETU YA WAPINGA RUSHWA.  
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Pamoja na kukubali kuizindua klabu yetu ya “WAPINGA RUSHWA”.  Tunakuombea 

kwa Mungu akulinde na kukutunza wewe na msafara wako wote hadi hitimisho la mbio 

hizi za mwenge wa uhuru kitaifa za mwaka 2024.  

 ‘KUZUIA RUSHWA NI JUKUMU LAKO NA LANGU TUTIMIZE WAJIBU WETU’. 

“MWENGE WA UHURU OYEEEEEEEEEEEEEEEE”. 

 

GLORY GASPER JOHN 

MWENYEKITI WA KLABU 

SHULE YA MSINGI MUUNGANO 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA 
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TAARIFA YA MRADI WA KIKUNDI USAFIRISHAJI GOMBE KWA KIONGOZI   

WA MBIO ZA MWENGE KITAIFA MWAKA 2024, NDUGU GODFREY ELIAKIMU 
MNZAVA LEO TAREHE 30.08.2024. 

 

 

Kikundi cha Vijana Gombe katika picha 
 
1.0 UTANGULIZI. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa wa Mwaka 2024, 
kikundi cha Gombe ni kikundi cha Vijana (wakiume) wanaojishughulisha na usafirishaji 
wa abiria kwa kutumia pikipiki. Kikundi hiki kilianzishwa mwaka 2019 kikiwa na 

wanachama 16. Kwa sasa wamebaki vijana 8 wengine 8 wamekosa sifa ya kuendelea 
kuwa wanakikundi kutokana na kuzidi umri hivyo wamebaki kuwa washauri. Kikundi 
kinapatikana Kata ya Bonde la Songwe, kijiji cha Ikumbi, kitongoji cha Ifisi, Halmashauri 

ya Wilaya ya Mbeya.  
 

2.0 HISTORIA YA MRADI. 
Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, 
Kikundi hiki kilibuni mradi ili kuzalisha ajira kwa vijana ndani ya kikundi, pia kuongeza 

kipato cha mwanakikundi mmoja mmoja, familia na Jamii kwa ujumla.  Kikundi cha 
vijana Gombe kilianza na mradi wa kuweka na kukopa kwa mtaji wa Tshs. 600,000.00 
kwa lengo la kujikwamua kiuchumi na kusaidiana katika shida na raha. Kikundi 

kinajishughulisha na kuweka na kukopa pamoja na usafirishaji abiria kwa kutumia 
pikipiki (Bodaboda) ili kujiongezea kipato. 
 

3.0 GHARAMA ZA MRADI.  
Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024. Mtaji 
wa kikundi hiki ni kiasi cha Tshs. 49,500,000.00 kati ya fedha hizo kiasi cha 

Tshs.40,500,000.00 ni mkopo kutoka Halmashauri zilizokopeshwa mwezi Machi 2022 
ikiwa ni asilimia 4 katika asilimia 10 zinazochangiwa katika Mfuko wa Wanawake, Vijana 
na Watu wenye ulemavu toka mapato ya ndani. Fedha hizi zilitumika kununua pikipiki 

16 kwa ajili ya biashara ya usafirishaji wa abiria na Tsh 9,000,000.00 ni fedha 
zilizopatikana kutokana na shughuli za ukopeshanaji wa wanakikundi wenyewe ambazo 

tunaendelea kukopeshana. Aidha fedha zilizotolewa na Halmashauri zote zimerejeshwa 
kama ilivyotakiwa.  
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4.0. MAFUNZO 
Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa mwaka 2024, 
Kabla ya kupata mkopo huu; Halmashauri walitupa mafunzo vikundi vyote 11 

vilivyokopeshwa fedha. Mafunzo hayo yalihusu ujasiriamali, Usalama barabarani, 
Rushwa, Utunzaji wa kumbukumbu, mipango na bajeti, Bima, utunzaji wa fedha, 
usimamizi wa miradi. urejeshaji wa fedha za mkopo, Uongozi, Jinsia na Ukimwi. 

 
5.0 MALENGO YA KIKUNDI 
Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa mwaka 2024,  
Kikundi kina Malengo yafuatayo; 

 Kujikwamua kiuchumi kutokana na mradi wa usafirishaji wa abiria ambapo 
Mikopo ya Halmashauri ilitutaka kurejesha wastani wa Tsh 7,031 kwa siku bila 
riba tofauti na Mikataba tuliyokuwa tunaingia na wamiliki binafsi ya Marejesho 
ya Tsh.10,000.00 kwa siku. 

 Kujikomboa na Mikataba kandamizi isiyoangalia hali halisi ya kipato kinachoweza 
kupatikana kwa siku, Mikataba ambayo ilikuwa inatutaka kurejesha fedha kiasi 

cha Tsh 10,000.00 kila siku kwa mwenye mali. 

 Kuwawezesha vijana kujiajiri na kupunguza upungufu wa ajira nchini.  
 

6.0 FAIDA ZA MRADI.  
Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, mradi 

huu umetuwezesha sisi vijana 16 kupata ajira na kuajiri vijana saba 7 kutokana na faida 
tuliyopata kwenye mradi, vijana hawa wameajiriwa kwenye shughuli za ufugaji, 
mgahawa, usafirishaji pamoja na uchomeleaji. 

Mradi huu umesaidia kubadili hali za maisha ya wanakikundi mmoja mmoja, Kikundi pia 
kinachangia kwenye pato la Taifa kwani wanakikundi wanalipa kodi mbalimbali mfano 
LATRA. 

 
 
5.0 HITIMISHO. 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024, tunaishukuru 
Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Mama yetu Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa uongozi imara uliowezesha 
kupatikana kwa mikopo ya asilimia 10 kwa vijana, wanawake na watu wenye ulemavu 
na hatimae kujikwamua kiuchumi na kujiajiri wenyewe ikiwa ni sehemu ya utekelezaji 

wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya mwaka 2020 - 2025 Ibara ya 
121(a) 
 
Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, tunakuomba sasa 
utembelee na ukague mradi wa kikundi cha vijana cha Gombe. 
 

 
” Tunza mazingira na shiriki uchaguzi wa serikali za mitaa kwa ujenzi wa 

Taifa endelevu” Mwenge wa Uhuru Hoyeeeeeeeeeeeeeeeee 
 
 

DAVID YUSUPH KYANDO 

MHASIBU WA KIKUNDI CHA GOMBE 
KATA YA BONDE LA SONGWE 
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TAARIFA YA MRADI WA UJENZI WA VYUMBA VINNE VYA MADARASA NA 
MATUNDU MANNE YA VYOO KATIKA SHULE YA SEKONDARI SONGWE, KWA 

KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU NDG.  GODFREY 

ELIAKIMU MNZAVA LEO TAREHE 31.08.2024 

   
Mwonekano wa Mradi wa Madarasa 4 na Matundu 4 ya vyoo shule ya 

Sekondari Songwe katika picha 

1.0 UTANGULIZI 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, 

Serikali ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) katika kuhakikisha inaboresha mazingira ya 

kufundishia na kujifunzia imetekeleza ilani ya uchaguzi Ibara ya 80(a) kwa kutoa 

fedha za ujenzi wa vyumba vinne vya madarasa na matundu manne ya vyoo 

yaliyojengwa katika shule ya Sekondari Songwe kwa kutumia fedha ya Serikali kuu, 

nguvu za wananchi, Mapato ya ndani na wadau wengine wa Maendeleo. Ujenzi wa shule 

hii ulianza rasmi tarehe 01/11/2023 kwa nguvu za wananchi na fedha zilipokelewa 

tarehe 2/02/2024 kutoka serikali kuu kwa ajili ya uendelezaji wa Mradi. Madarasa haya 

yatatumiwa na wanafunzi tarajiwa wa kidato cha Tano na Sita. 

2.0 GHARAMA ZA MRADI 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, Mradi 

wa ujenzi wa vyumba vinne vya madarasa na matundu manne ya vyoo hadi kukamilika 

umetumia Tzs 114,477,200.00 ambazo zimekamilisha Ujenzi wa Vyumba 4 vya 

madarasa na matundu 4 ya vyoo. Kwa mchanganuo ufuatao; 

NA. CHANZO CHA 
FEDHA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

KIASI 
KILICHOTUMIKA 

BAKAA 

1.  Michango ya nguvu za 

wananchi* (harambee 
na fursa 
zilizothamanishwa) 

1,857,600.00 1,857,600.00 - 

2. Serikali kuu 100,000,000.00 100,000,000.00 - 

3. Mbeya Cement trip 7 

za Mawe  

3,457,600.00 3,457,600.00 - 
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4 Michango ya Mwenge 5,000,000.00 5,000,000.00  

5 Mchango wa 
Halmashauri 

4,162,000.00 4,162,000.00 - 

 Jumla 114,477,200.00 114,477,200.00 - 

 

3.0 UTEKELEZAJI WA MRADI 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, Mradi 

huu wa majengo ya madarasa manne (4) na matundu manne (4) ya vyoo pamoja na 

utengenezaji wa Madawati mia moja na sitini (160). umekamilika kwa asilimia 100 tayari 

kwa kuanza kutumika. Aidha ujenzi umezingatia miundombinu yote ya walimu na 

wanafunzi wenye mahitaji maalum utaratibu wa manunuzi uliotumika ni “Force 

account’’. Aidha, ujenzi wa mradi huu umezingatia viwango vya ubora wa matofali, 

nondo pamoja na zege.   

 

4.0 MANUFAA YA MRADI 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, Mradi 

huu umelenga kuongeza nafasi za wanafunzi wa kitanzania kuchaguliwa kujiunga na 

Elimu ya Kidato cha Tano na Sita. Hivyo, kupitia mradi huu wanafunzi watakaochaguliwa 

watapata mazingira bora ya kujifunzia na kupata elimu iliyo bora. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, Katika 

kulinda na kuhifadhi mazingira, katika mradi huu tumefanikiwa kupanda jumla ya miti 

2300. Tunaendelea kuungana na Serikali katika kuhamasisha uhifadhi na utunzaji wa 

mazingira. 

5.0 HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, 

Naomba kutumia nafasi hii kuishukuru Serikali ya awamu ya Sita inayoongozwa na 

Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

kwa kuendelea kuboresha mazingira ya kufundishia na kujifunzia shuleni.        

Tunaunga mkono kaulimbiu ya Mwenge wa Uhuru Kitaifa mwaka huu isemayo. 

"TUNZA MAZINGIRA NA SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA  

KWA UJENZI WA TAIFA ENDELEVU" Mwenge wa Uhuru 

Hoyeeeeeeeeeeeeeeeee 

 
 

ALIKO T. MBUBA  

KNY: MKURUGENZI MTENDAJI 
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA 
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TAARIFA YA KONGAMANO LA VIJANA KWA KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU KITAIFA NDG.  GODFREY ELIAKIMU MNZAVA LEO 

TAREHE 31.08.2024 
 

1.0 UTANGULIZI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya imeandaa kongamano la vijana wapatao 800 wa kiume 

na wa kike kutoka kata zote 28, Wilayani Mbeya.  

2.0 LENGO, LENGO LA KONGAMANO  

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024, Lengo 

la kongamano hili ni kuwapa fursa vijana kujadili, 

 Fursa za kiuchumi zilizopo wilayani Mbeya na namna ya kuzitumia 

 Kuwawezesha na kuwajenga vijana kuwa wazalendo na waadilifu katika Taifa 

 Kuwapa vijana stadi mbalimbali za maisha ili kuwafanya wawe vijana wenye 

kujitambua zaidi na kuchangia katika ustawi na maendeleo ya jamii 

 Kuwajengea vijana stadi za uongozi ili waweze kushiriki vema katika masuala 

mbalimbali ya uongozi katika jamii 

 Ushiriki wa vijana katika uchaguzi wa serikali za Mitaa 2024 (haki na wajibu wa 

kijana) 

3.0 UWASILISHAJI WA MADA NA SHUGHULI SHUGHULI 

ZILIZOTEKELEZWA  

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024; 

Katika kongamano hili mada mbalimbali za uzalishaji mali na uongozi zimewasilishwa 

pamoja na Maonyesho ya shughuli mbalimbali za uzalishaji mali kwa vijana ambapo 

kikundi cha vijana cha MBEKIWA kimeonyesha shughuli zao za uzalishaji mali na mwisho 

tumeweka Maazimio ya kongamano kwa mwaka 2024. 

Wafuatao wamefanikiwa kutoa mada katika kongamano hili  

 Mhe. Mwalingo Kisemba – Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya Mbeya 

aliwasilisha mada ya Uzalendo na Kujitolea 

 Dr. Balongo kutoka chuo kikuu cha Mzumbe Kampasi ya Mbeya amewasilisha 

mada ya fursa katika mnyororo wa kilimo biashara kwa vijana wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Mbeya 
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 Bw. Julias Mlwafu kutoka UTT aliwasilisha mada ya fursa za Uwekezaji kwa 

vijana kupitia UTT Amis  

 Bwana Alfa Makaye kutoka TCRA aliwasilisha mada ya Faida na Hasara za 

mitandao ya Kidigitali kwa vijana 

 Dr. Beatrice Mwandete kutoka Hospitali ya kanda ya rufaa ya Mbeya 

aliwasilisha mada ya afya ya akili na Vijana (Msongo wa Mawazo na matumizi 

ya Dawa za Kulevya  

 Bi. Irene Kasonga wanasheria wa Halmashauri aliwasilisha mada ya haki na 

wajibu wa vijana katika uchaguzi  

 Mwl Mwandele Kutoka chuo cha maendeleo ya wananchi Nzovwe kilichopo 

bonde la songwe aliwasilisha mada ya ujasiriamali na Vijana  

 Bi. Paskalina Diu Meneja Mahuiano taasisi za Serikali CRDB aliwasilisha mada 

ya umuhimu wa Kuweka akiba na fursa za Mikopo (Imbeju) 

4.0 SHUKRANI 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024; 

Kipekee tunatoa shukrani za dhati kwa mheshimiwa DKT. Samia Suluhu Hassan Rais wa 

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuendelea kuunganisha vijana na 

fursa mbalimbali ikiwemo mikopo ya 10% katika halmashauri zote nchini.  

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa wa Mwaka 2024; 

tunaomba sasa utufungie kongamano letu la vijana, 

Sisi ijana wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya tunaunga mkono kaulimbiu ya Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa mwaka 2024 isemayo. 

"TUNZA MAZINGIRA NA SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA  

KWA UJENZI WA TAIFA ENDELEVU" Mwenge wa Uhuru 

Hoyeeeeeeeeeeeeeeeee 

 

HADIJA ATHUMANI RAMADHANI 

KNY: MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA 
 

 


